Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รากปลาไหลเผือกที่ใช้เป็นส่วนผสมเห็ดถั่งเช่าสีทอง เพื่อใช้เป็นยาเพิ่มสมรรถภาพทางเพศ จากคำถามจากประเทศโอมาน

3 posters

Go down

รากปลาไหลเผือกที่ใช้เป็นส่วนผสมเห็ดถั่งเช่าสีทอง เพื่อใช้เป็นยาเพิ่มสมรรถภาพทางเพศ จากคำถามจากประเทศโอมาน  Empty รากปลาไหลเผือกที่ใช้เป็นส่วนผสมเห็ดถั่งเช่าสีทอง เพื่อใช้เป็นยาเพิ่มสมรรถภาพทางเพศ จากคำถามจากประเทศโอมาน

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Sat Aug 04, 2012 9:11 am

เรียน ดร.อานนท์ ที่เคารพ
สำหรับเรื่องแฟรงกีเซนต์นั้น ผมจะแจ้งไปว่าหากใครสนใจก็ให้ไปดูเวลาอาจารย์มีออกงานจะดีกว่านะครับ จะได้ความรู้พร้อมทั้งซักถามกันได้ในงาน ผมอยากเรียนถามอาจารย์เรื่องรากปลาไหลเผือกครับ ทางมาเลเซียเรียก ตองกัตอาลี ผมทราบว่าทางใต้มีการขุดเอามาทำยาเพื่อช่วยเกี่ยวกับสมรภาพทางเพศ เพื่อนผมคนนึงเคยนำเข้าเป็นผงที่ผ่านกระบวนการสกัดแล้วทำให้เข้มข้นขึ้นหรือมีคุณภาพดีขึ้น แต่เขาบอกว่ากระบวนการสกัดนี้เป็นความลับ เหมือนจะใช้จุลินทรีย์บางชนิดย่อยสลายมันก่อน คล้ายเป็นกระบวนการหมักก่อนจะมาบดเป็นผงครับ ที่ผมสนใจตัวนี้เพราะคิดว่าหากทำเป็นผงใส่ถุงชงเป็นเหมือนน้ำชาดื่มได้ก็จะส่งไปขายที่โอมานในรูปแบบของชาครับ เนื่องจากว่าทำบรรจุแคปซูลนั้นแทบเป็นไปไม่ได้เลยที่จะขออนุญาตนำเข้าไปจำหน่าย บางรายแนะนำว่าให้เอาไปแช่ไว้ในสไปร์สัก15วันจึงนำมาดื่ม ผมว่าเป็นวิธีชาวบ้านแบบลองผิดลองถูกไปหน่อย จึงคิดว่าจะขอเรียนถามอาจารย์ถึงความเป็นไปได้ครับที่จะเอามาทำเป็นชาชงดื่มหรืออาจจะหมักกับจุลินทรีย์ที่อาจารย์มีอยู่แล้วจะช่วยให้ประสิทธิภาพดีขึ้นก่อนมาบดเป็นผงเพื่อชงชาจะมีทางเป็นไปได้ไหมครับ
ด้วยความเคารพอย่างสูง

Pai_Anonworld

http://www.anonworld.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

รากปลาไหลเผือกที่ใช้เป็นส่วนผสมเห็ดถั่งเช่าสีทอง เพื่อใช้เป็นยาเพิ่มสมรรถภาพทางเพศ จากคำถามจากประเทศโอมาน  Empty ตอบเมล์จากโอมาน เรื่องสมุนไพรเพิ่มสมมรถนะทางเพศ โดยใช้เห็ดถั่งเช่าสีทองและรากปลาไหลเผือก

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Sat Aug 04, 2012 9:16 am

เรียนคุณวิชัยที่นับถือ
ช่างเหมาะเจาะเหลือเกินที่ถามเรื่องปลาไหลเผือกถูกเวลาจริงๆ เพราะเมื่อสัปดาห์ที่แล้วได้ไปบรรยายเรื่องเห็ดเป็นยาและสมุนไพรไทยที่น่าสนใจมา ซึ่งเรื่องของปลาไหลเผือก ก็เป็นสมุนไพรไทยแท้ๆอีกชนิดหนึ่ง ที่คนไทยค่อนข้างสะเปะสะปะมาก ผลสุดท้ายอเมริกาและมาเลเซียเอาไปสกัดเป็นยาและจดทะเบียนลิขสิทธิ์เรียบร้อบแล้ว โดยทำเป็นยากระตุ้นสมรรถภาพทางเพศชั้นยอดของเขา โดยเฉพาะ บรรดาพวกมุสลิมทาง 3 จังหวัดภาคใต้ และมาเลเซีย และเดี๋ยวนี้ ชาวมุสลิมทั่วโลกก็สนใจเรื่องนี้มาก ที่ผมพูดว่า คนไทยยังไร้เดียงสาเรื่องนี้ ก็เพราะเราใช้กันมาแบบสืบทอดเป็นภูมิปัญญาพื้นบ้านแบบง่ายๆด้วยการนำมาตากแห้ง แล้วบดกิน หรืออย่างมากก็เอามาดองเหล้ากิน ก็เท่านั้น จริงๆแล้วสาร Eurycomalactone, Eurycomanol และ Eurycomanone ที่มีอยู่ในปลาไหลเผือก หรือสารกระตุ้นฮอร์โมนเพศชายนั้น ร่างกายคนเราไม่สามารถดูดซึมเอาไปใช้ได้จากรากปลาไหลเผือกที่นำมาบดเป็นผงแล้วทานไปเลยได้ เว้นเสียแต่ว่า ในกระเพาะของคนๆนั้น มีจุลินทรีย์ที่มีประโยชน์บางชนิด เช่น จุลินทรีย์ที่สารกรดแลคติกทำการย่อยสลายสารอาหารและสารทางยาดังกล่าวเสียก่อน แล้วร่างกายจึงจะเอาไปใช้ได้ดี จากการทดลองพบว่า หากนำเอาปลาไหลเผือกมาทำการหมักด้วยจุลินทรีย์ของทางอานนท์ไบโอเทคในระยะเวลาไม่กี่ชั่วโมง จะทำให้สารอาหารและยาจากปลาไหลเผือกออกมามีฤทธิ์สูงขึ้นมากกว่า 10 เท่าตัวและทางอานนท์ไบโอเทคก็ใช้ปลาไหลเผือกผสมกับเห็ดเป็นยา เช่น เห็ดถั่งเช่าสีทอง เพื่อใช้เป็นยาบำรุงร่างกายและเพิ่มสมรรถนะทางเพศที่ขายดีมากสูตรหนึ่งครับ ดังนั้น ผมว่า น่าจะเป็นโอกาสอันดีครับ ที่น่าจะทำสิ่งนี้ไปขายทางตะวันออกกลางครับ สำหรับปลาไหลเผือก ไม่ต้องไปเอาถึงมาเลเซียหรอกครับ เพราะมาเลเซียส่วนใหญ่ก็ไปเอาทางลาว พม่ามาใช้ครับ เอาที่บ้านเรานี่แหละเยอะแยะครับ ผมเองก็กำลังปลูกอยู่เช่นเดียวกับแฟรงกีเซนต์ครับ ขอให้มีตลาดเถอะ รับรองว่า การผลิตโดยใช้ไบโอเทคโยนโลยีของเราช่วยได้ผลดีครับ แต่ว่า อย่าลืมน๊ะครับ ปลาไหลเผือกมันขมมากครับ และต้องทานติดต่อกันนานพอสมควร มันจึงแสดงผลครับ ที่สำคัญ อย่าทานติดต่อกันทุกวัน เว้นๆเสียบ้างสลับกันไปครับ อย่าลืมติดตามชม เรื่อง เห็ดเงินล้าน ในรายการกบนอกกะลา วันอาทิตย์ที่ 5 สิงหาคม 2555 เวลา 10.00 น. ทางชอง 9 อสมท.ครับ

รากปลาไหลเผือกที่ใช้เป็นส่วนผสมเห็ดถั่งเช่าสีทอง เพื่อใช้เป็นยาเพิ่มสมรรถภาพทางเพศ จากคำถามจากประเทศโอมาน  Empty ติดตามดูครับ

ตั้งหัวข้อ  Phakin Mon Aug 06, 2012 10:34 pm

สวัสดีครับ อาจารย์ ดร.อานนท์ เอื้อตระกูล; คุณไผ่และสมาชิกครอบครัวเห็ดทุกท่าน

ผมติดตามดูแล้วครับ เห็นพระเอกออกมาตอนใกล้จะจบด้วยครับ
Phakin
Phakin

รากปลาไหลเผือกที่ใช้เป็นส่วนผสมเห็ดถั่งเช่าสีทอง เพื่อใช้เป็นยาเพิ่มสมรรถภาพทางเพศ จากคำถามจากประเทศโอมาน  Empty ใช้เวลาถ่ายทำกบนอกกะลานานเกือบ 2 เดือน แต่ออกอากาศไม่ถึง 1 นาที

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Tue Aug 07, 2012 6:48 am

ก็อย่างนี้แหละ ตอนถ่ายทำ ก็ถ่ายไปทุกอริยาบถ แล้วคนที่มาขอสัมภาษณ์ก็บอกว่านาน 45 นาที ให้รอดูก็แล้วกัน ไปไหนก็กระจายเสียงบอกให้รอดูตั้งแต่วันที่ 22 กรกฏาคม แล้วก็เลื่อนมาเป็น 5 สิงหาคม ต่างคนต่างตั้งใจรอด้วยความจดจ่อ และแล้วก็สมใจจริงๆว่า จากการเทียวไล้เทียวขื่อกว่า 2 เดือน ทำอะไรก็ทำไม่ได้ ใครมาพบ มาเจอก็ไม่ได้ การอบรมก็เลื่อนแล้วเลื่อนอีก เฝ้าประสานงานให้ไปถ่ายคนนั้นคนนี้ ผลสุดท้าย ส่วนที่แนะนำให้ไปถ่ายทำกลับอยู่ในรายการเป็นส่วนใหญ่ และแล้วจาก 45 นาที ก็ลดลงเหลือ 45 วินาที ก็โอเคน่า ออกนานคนอาจจะเบื่อก็ได้

รากปลาไหลเผือกที่ใช้เป็นส่วนผสมเห็ดถั่งเช่าสีทอง เพื่อใช้เป็นยาเพิ่มสมรรถภาพทางเพศ จากคำถามจากประเทศโอมาน  Empty Re: รากปลาไหลเผือกที่ใช้เป็นส่วนผสมเห็ดถั่งเช่าสีทอง เพื่อใช้เป็นยาเพิ่มสมรรถภาพทางเพศ จากคำถามจากประเทศโอมาน

ตั้งหัวข้อ  sanga Tue Aug 07, 2012 11:10 am

Phakin พิมพ์ว่า:สวัสดีครับ อาจารย์ ดร.อานนท์ เอื้อตระกูล; คุณไผ่และสมาชิกครอบครัวเห็ดทุกท่าน

ผมติดตามดูแล้วครับ เห็นพระเอกออกมาตอนใกล้จะจบด้วยครับ

เหมือนหนังไทยเป๊ะๆ พระเอกออกตอนจบ 555+

ผมว่าออกแค่นี้ดีแล้วครับ เดี๋ยวอาจารย์จะไม่มีเวลาพักผ่อน ที่สำคัญกว่าคือจะไม่มีเวลาให้กับบรรดาศิษย์ ๆ ทั้งหลาย ที่กำลังวุ่นอยู่กับการทดลองเลี้ยงเห็ดอยู่ อย่างไงก็รักษาสุขภาพด้วยน่ะครับผม...

sanga

ที่อยู่ : 64 ม.1 บ้านร่องขุ่น ต.ป่าอ้อดอนชัย อ.เมือง จ.เชียงราย 57000

รากปลาไหลเผือกที่ใช้เป็นส่วนผสมเห็ดถั่งเช่าสีทอง เพื่อใช้เป็นยาเพิ่มสมรรถภาพทางเพศ จากคำถามจากประเทศโอมาน  Empty วันนี้ไปบรรยายเรื่องเห้ดกับโรคมะเร็งและการนวด ที่กระทรวงสาธารณสุขมา

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Tue Aug 07, 2012 8:58 pm

นี่ก็เสร็จไปอีกงานแล้ว ที่ต้องเตรียมตัว เตรียมข้อมูลไว้พอสมควร เพราะเป็นการได้รับเชิญจากทางกระทรวงสาธารณสุข ให้ไปบรรยายเรื่อง เห็ดกับโรคมะเร็งและการนวด ให้แก่บรรดาข้าราชการ คุณหมอและผู้สนใจ ที่กงอแพทย์ทางเลือก เพื่อเป็นโครงการหนึ่งในการประชาสัมพันธ์ ก่อนวันงานมหกรรมสมุนไพรแห่งชาติ ในวันที่ 5-9 กันยายน 2555 ที่เมืองทองธานี ซึ่งในการไปบรรยายครั้งนี้ มีผู้สื่อข่าวจากไทยรัฐ เดลินิวส์ และวารสารเกี่ยวกับอาหารเพื่อสุขภาพ พร้อมด้วยผู้สื่อข่าวทีวีสีช่อง 3 และช่อง 7 ทำข่าวสัมภาษณ์ ดร.อานนท์ ค่อนข้างละเอียด คาดว่า ข่าวคราวทั้งหลายคงทยอยออกเร็วๆนี้ แต่ก็ไม่ได้คาดหวังอะไรมาก เดี๋ยวกลัวจะเหมือนกบนอกกะลาเอา เอาเป็นว่า ใครเจอข่าวในสื่อไหน ก็แจ้งหรือบอกให้กันทราบบ้างก็แล้วกัน

รากปลาไหลเผือกที่ใช้เป็นส่วนผสมเห็ดถั่งเช่าสีทอง เพื่อใช้เป็นยาเพิ่มสมรรถภาพทางเพศ จากคำถามจากประเทศโอมาน  Empty ได้ปลาไหลเผือกมาแล้วครับ

ตั้งหัวข้อ  Phakin Thu Aug 09, 2012 5:45 pm

สวัสดีครับ อาจารย์ ดร.อานนท์ ; คุณไผ่และเพื่อนสมาชิกครอบครัวเห็ดทุกท่าน

ผมมีโอกาสไปช้อปปิ้งที่ร้านสมุนไพรมา ได้ปลาไหลเผือกมา 1 ถุงครับ จึงเอามาทำการดองน้ำผึ้ง เติมน้ำและใส่ผง UM92 ลงไป 1 ช้อนชา

รากปลาไหลเผือกที่ใช้เป็นส่วนผสมเห็ดถั่งเช่าสีทอง เพื่อใช้เป็นยาเพิ่มสมรรถภาพทางเพศ จากคำถามจากประเทศโอมาน  55020000

รากปลาไหลเผือกที่ใช้เป็นส่วนผสมเห็ดถั่งเช่าสีทอง เพื่อใช้เป็นยาเพิ่มสมรรถภาพทางเพศ จากคำถามจากประเทศโอมาน  27857128

Phakin
Phakin

ขึ้นไปข้างบน