Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

โรงเรือนเพาะเห็ดelectronics

Go down

โรงเรือนเพาะเห็ดelectronics Empty โรงเรือนเพาะเห็ดelectronics

ตั้งหัวข้อ  samphan1 Tue Dec 18, 2012 9:15 pm

วันนี้ผมลองเพาะเลี้ยงเห็ดยานางิ เห็ดเป๋าฮื้อ เห็ดนางรมฮังการีและเห็ดนางฟ้าภูฐาน เลี้ยงในตู้เพาะเห็ดelectronic ของผมโดยใช้ก้อนที่เชื้อเต็มแล้ว ผมใช้ระบบควบคุมความชื้นระบบพัดลมคูลลิ่งแพด อุณหภูมิ แสง เครื่องพ่นหมอก รวมทั้งติดตั้งเซ็นเซอร์และระบบดูด co2ในระบบของผมด้วย ลืมบอกผมเพาะเห็ดรวมกันประมาณสามพันก้อน ใครมีความรู้ด้านนี้แนะนำด้วยนะครับ
สัมพันธ์ พิพัฒน์วรการ

samphan1

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน