Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขอศึกษาเพื่อเปลี่ยนวิถีแห่งชีวิตลูกจ้างครับ...แนะนำด้วยครับ

2 posters

Go down

ขอศึกษาเพื่อเปลี่ยนวิถีแห่งชีวิตลูกจ้างครับ...แนะนำด้วยครับ Empty ขอศึกษาเพื่อเปลี่ยนวิถีแห่งชีวิตลูกจ้างครับ...แนะนำด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ  surat Thu Jan 10, 2013 12:36 pm

ผมเองเคยเพาะเห็ดขอนขาวอยู่สักพัก ตั้งแต่ ปี 2545-2549 ที่ จ.สมุทรปราการ ก็ได้เชืือเห็ดจากท่าน อ.ดร อานนท์
ที่ศูนย์ Biotech หลังตลาดไท กิจการดีมากๆ จากเปิดดอก 2 โรง โรงละ2500 ก้อน เพิ่มเป็น 4 โรง (ผมทำก้อนเองครับ) พร้อมกับทำงานโรงงาน จากนั้นขยายกิจการไปเช่าที่แถวๆ อ.แปลงยาว จ.ฉะเชิงเทรา เริ่มทำโรงละ 5000 ก่อน จำนวน 4 โรง จากนั้นเริ่มทำเห็ดกระด้างหรือเห็ดรม แม่ค้ามารับถึงฟาร์ม มีปัญหาเรื่องที่ เนื่องจากเจ้าของที่ต้องการร่วมด้วยแต่เป็นนายทุนให้ จะให้ผมเป็นลูกจ้าง ผมตัดสินใจย้ายกลับ จ.อุดร ทันที และไปทำที่ จ.อุดร เมื่อ ปี 2550 และได้ปิดตัวลง เนื่องขาดบุคคลากรในการดำเนินงาน
ปัจจุบัน ผมยังทำงานโรงงานอยู่ที่ จ.สมุทรปราการ และกำลังจะเริ่มกิจการนี้อีกครั้ง จึงเริ่มหาข้อมูลเพิ่มและพลิกตำราการทำก้อนเห็ดอีกครั้ง ผมไม่ทราบว่าวงการนี้ไปถึงไหนแล้ว เทคโนโลยีอะไรที่เข้ามาเกี่ยวข้องบ้าง รบกวนทุกท่่านที่ดำเนินกิจการนี้อยู่ช่วยชี้แนะด้วยครับ ( ผมจะกลับไปทำต่อที่ จ. อุดรธานี )
1.ราคาขี้เลื่อย 2. ราคาเชื้อ / ขวด 3.ราคาถุงพลาสติก 4. ราคาคอ , จุกพลาสติก 5.อื่นๆที่เกี่ยวข้อง
** รบกวนครับ ขอขอบคุณ อ.ดร.อานนท์ ที่จุดประกายความคิดเมื่อ 10 ปี ที่แล้วครับ **
ขอขอบพระคุณครับ
นายสุรัตน์ แน่นอุดร
surat
surat

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขอศึกษาเพื่อเปลี่ยนวิถีแห่งชีวิตลูกจ้างครับ...แนะนำด้วยครับ Empty ขอเอาใจช่วย ทำเห็ดต่อนั้นดีมากๆแล้ว เป็นช่วงทองของคนทำเห็ดอยู่แล้ว

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Fri Jan 11, 2013 9:18 am

ดีแล้ว คิดดี คิดถูกแล้ว จะไปเมื่อไหร่ คุณก็โทรถามรายละเอียดสินค้าได้ที่ 029083308 และ 0860830202 เพราะจะไม่มีการเอาราคาสินค้ามาลงในที่นี้ เนื่องจากมันมีรายละเอียดอีกมาก ประกอบกับราคามีการเปลี่ยนแปลงตลอดเวลา
Pai_Anonworld
Pai_Anonworld

http://www.anonworld.com

ขอศึกษาเพื่อเปลี่ยนวิถีแห่งชีวิตลูกจ้างครับ...แนะนำด้วยครับ Empty Re: ขอศึกษาเพื่อเปลี่ยนวิถีแห่งชีวิตลูกจ้างครับ...แนะนำด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ  surat Fri Jan 11, 2013 12:10 pm

ขอขอบพระคุณอย่างยิ่งที่ให้คำชี้นแนะเพิ่มครับ เอาไว้เริ่มเมื่อไรจะโทร.ขอรับคำปรึกษาครับ
surat
surat

ขึ้นไปข้างบน