Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

คุณแม่เป็นเนื้องอกที่มดลูกครับและมันก็เป็นเนื้อร้ายด้วย ขอความกรุณาท่านอาจารย์จัดเห็ดเพื่อไปรักษาแม่ผมด้วยครับ

2 posters

Go down

คุณแม่เป็นเนื้องอกที่มดลูกครับและมันก็เป็นเนื้อร้ายด้วย ขอความกรุณาท่านอาจารย์จัดเห็ดเพื่อไปรักษาแม่ผมด้วยครับ Empty คุณแม่เป็นเนื้องอกที่มดลูกครับและมันก็เป็นเนื้อร้ายด้วย ขอความกรุณาท่านอาจารย์จัดเห็ดเพื่อไปรักษาแม่ผมด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ  yodrak992 Sun May 19, 2013 1:36 am

กราบเรียนท่านอาจารย์ครับ
วันนี้ผมต้องเอาปัญหานี้มาให้อาจารย์ช่วยแก้อีกแล้วครับ คือว่า คุณแม่เป็นเนื้องอกที่มดลูกครับ ได้ผ่าตัดเอาออกไปแล้วเมื่อวันที่ 30 เมษายน ที่ผ่านมา หลังจากนั้น คุณหมอได้นำก้อนเนื้อไปตรวจ วันที่ 16 พฤษภาคม ก็แจ้งว่า มันเป็นเนื้อที่เป็นมะเร็งในระยะที่3 (หมอบอกว่ามีทั้งหมด5ระยะครับ) หมอเลยนัดวันที่ 23 พฤษภาคม เพื่อไปตรวจเลือดและสุขภาพอีกครั้ง เพื่อที่จะให้คีโม เลยอยากจะให้ท่านอาจารย์ช่วยกรุณาจัดเห็ดที่ใช้รักษาแม่ของผม ให้เจ้ามะเร็งมันหลับอีกครั้งหรือชลอการลุกลามลงได้ครับ แล้วผมจะไปรับเองที่ตลาดไทครับ ลืมบอกไปว่าคุณแม่ของผม อายุ 66 ปี ครับ ตอนนี่ร่างกายแม่ยังแข็งแรงดีครับ และให้ทานเห็ดหลินจือไปพล่างๆก่อน ทั้งสปอร์ และ ดอกที่สกัด ครับ
ส่วนเรื่องอาหารที่งดรับประทาน มีอะไรบ้างครับ นอกจากปลา และ ตอนนี้คุณแม่ผมกลัวเรื่องการให้คีโมมากเลยครับ จะมีวิธีอื่นอีกหรือเปล่าครับ ขอความกรุณาท่านอาจารย์ช่วยยืดอายุคุณแม่ผมให้อยู่กับลูกหลานไปนานๆครับ

ยอดรัก

yodrak992
yodrak992

ขึ้นไปข้างบน Go down

คุณแม่เป็นเนื้องอกที่มดลูกครับและมันก็เป็นเนื้อร้ายด้วย ขอความกรุณาท่านอาจารย์จัดเห็ดเพื่อไปรักษาแม่ผมด้วยครับ Empty ก่อนที่จะตัดสินใจในชีวิตครั้งสำคัญสำหรับผู้ป่วยมะเร็ง ควรไตร่ตรองและศึกษาด้วยตนเองให้ดี

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Mon May 20, 2013 9:36 am

ต้องขอโทษที่ตอบช้าไปหน่อย เพราะเหนื่อยล้าจากการต้อนรับแขกต่างชาติ และภารกิจที่สำคัญในการหาความเป็นธรรมแก่สังคมที่ราชประสงค์ วันนี้ ทุกอย่างก็กลับเข้ามาที่ออฟฟิตเป็นปกติแล้ว อยากจะขอให้คุณยอดรักดูบทความของคุณมนตรี ผู้ที่เป็นมะเร็ง และตัดสินใจที่จะรักษาตัวเองด้วยกรรมวิธีธรรมชาติ ซึ่งก็ได้ลบความคาดการณ์ของหมอว่า ผู้ป่วยมะเร็งขั้นที่ 3 จะอยู่ได้ไม่เกิน 2 ปีนั้น ขณะนี้ก็อยู่มาแล้วเกิน 10 ปีแล้ว และหากคุณดูบทความที่ ดร.อานนท์ เขียนถึงเรื่องผู้ป่วยมะเร็งไม่ว่าระยะไหน รวมทั้งของท่านนายกสมัคร สุนทรเวช ที่แพทย์ไม่สามารถยื้อชีวิตได้และอนุญาตให้กลับบ้านไปแล้ว แต่ก็ยังสามารถที่ต่ออายุให้เป็นปกติได้อย่างมีความสุข สิ่งสำคัญและถูกต้องที่สุดตามที่คุณมนตรีปฎิบัตินั้นแหละ คือ ต้องหาทางอยู่ร่วมกับมันคือ เซลมะเร็ง เพราะมนุษย์ทุกคนมีเซลมะเร็งซ่อนอยู่แล้ว แต่เป็นเพราะเราไปกินอาหาร ไปสัมผัสกับสิ่งของที่ไปกระตุ้นให้เซลมะเร็งที่มันแฝงเงียบอยู่ตื่นขึ้นมา เมื่อมันตื่นขึ้นมา แน่นอน บางครั้ง หากมันเร็วเกินที่จะทำอะไรได้ การฉายแสงหรือรักษาทางเคมีบำบัด จึงมีความจำเป็น แต่พอเราเริ่มคุมมันอยู่ เราจะต้องทำการป้องกันมันไม่ให้แพร่ต่อ ดูอย่างคุณแม่ของคุณอมรินทร์ที่แพร่สิ นั่นเป็นขั้นที่หนักมาก เป็นถึงขั้นที่น้ำดีที่สร้างออกมาร่างกายเอาไปใช้ไม่ได้ เพราะเซลมะเร็งไปอุดหรือไปทำให้ท่อน้ำดีเสียหาย แต่ก็ด้วยคุณอมรินทร์มีความมุ่งมั่นแน่วแน่ หันมาคุมอาหารและเอาอาหารที่เป็นประโยชน์ อาหารหรือยาเสริมภูมิคุ้มกัน เช่น เห็ดที่ทางสถาบันอานนท์ไบโอเทคปรุงให้เป็นกรณีพิเศษ ทำให้คุณแม่ของคุณอมรินทร์ยังสวามารถดำรงชีวิตได้ถึงวันนี้ ดังนั้น ในกรณีของคุณแม่ของคุณ ต้องคุยและอธิบายให้ท่านเข้าใจ เพื่อจะให้ท่านและคนในครอบครัวกังวล เพราะความกังวล จะเป็นสาเหตุหลัก ที่ทำให้ภูมิคุ้มกันลดลงยากที่จะควบคุมอะไรได้ จากนั้น ขอให้เลือกทานอาหารที่เซลมะเร็งไม่ชอบ เช่น โปรตีน ควรงดโดยสิ้นเชิงที่จะเอามาจากเนื้อและปลา(ขอเน้นย้ำเรื่อง ปลาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แม้ว่าหมอทั้งหลายแนะนำให้ทานปลา เพาะเป็นโปรตีนย่อยง่าย แต่เซลมะเร็งก็ชอบมากๆๆๆๆๆๆ) จากนั้น ให้หาโปรตีนจากแหล่งอื่นทดแทน เช่น ถั่วและเห็ด แล้วทางสถาบันอานนท์ไบโอเทค จะทำเห็ดหลายชนิด เป็นสูตรพิเศษเป็นการเฉพาะให้ ขอให้ติดต่อไปที่ 029083308 และ 0860830202 ก็แล้วกัน ดีแล้วล่ะที่ทานเห้ดหลินจือไปพลางๆก่อน เพราะอย่างน้อยก็ช่วยได้ทางด้านเสริมภูมิต้านทาน แต่อย่างที่เอ่ยมาหลายครั้งแล้วว่า การที่จะเอาเห็ดมาบด มาต้ม เพื่อนำไปเป็นยานั้น ร่างกายไม่มีความสามารถที่จะนำเอาสารอาหารเป็นยาจากเห็ดเอาไปใช้ได้อย่างเต็มที่ เพราะสารอาหารที่มีคุณสมบัติเป็นยานั้น มันจะอยู่ในรูปสารประกอบขนาดใหญ่ ที่ระบบย่อยในร่างกายเราเอาไปใช้ไม่ได้ เสว้นเสียแต่ว่า ร่างกายของเรามีจุลินทรีย์ที่มีประโยชน์ที่ช่วยย่อยอยู่ในระบบการย่อยของเรา ที่เรียกว่า โปรไบโอติก แต่ส่วนใหญ่แล้ว หากรเราทานอาหารที่มีสารกันบูด โดยเฉพาะอย่างยิ่ง เครื่องดื่มน้ำอัดลมทั้งหลาย ล้วนแล้วแต่ใส่สารกันบูดเป็นส่วนใหญ่ การทานเห็ดเข้าไปก็ไม่มีประโยชน์อะไร ดังนั้น จากประสบการณ์ของสถาบันอานนท์ไบโอเทคในการปรุงหรือผลิตยาสูตรใดก็ตาม จะไม่ขึ้นอยู่กับเห็ดตัวใดตัวหนึ่ง จะต้องนำเอาเห้ดที่มีประโยชน์หลายชนิด รวมทั้งสมุนไพรบางชนิดที่ช่วยเสริมผสมกันเข้าไป โดยก่อนที่นำเอาส่วนผสมๆกันเข้าไปนั้น จะต้องนำเอาส่วนผสมมาผ่านขบวนการย่อยด้วยเชื้อจุลินทรีย์โปรไบโอติกในสภาพแวดล้อมที่เหมาะสมและวันเวลาที่กำหนดเสียก่อน แล้วจึงทำการผสมตามสูตร ตามสภาพอาการของโรคนั้นๆ ด้วยเหตุผลดังกล่าว ผู้ป่วยแต่ละราย ก็จะทำสูตรพิเศษให้เป็นรายๆไป เช่นเดียวกับคุณแม่ของคุณ ทางสถาบันอานนท์ไบโอเทค ก็ได้ทำการผสมให้เป็นกรณีพิเศษแล้ว กรุณาติดต่อที่หน้าร้านตลาดไทก็แล้วกัน
Pai_Anonworld

http://www.anonworld.com

คุณแม่เป็นเนื้องอกที่มดลูกครับและมันก็เป็นเนื้อร้ายด้วย ขอความกรุณาท่านอาจารย์จัดเห็ดเพื่อไปรักษาแม่ผมด้วยครับ Empty Re: คุณแม่เป็นเนื้องอกที่มดลูกครับและมันก็เป็นเนื้อร้ายด้วย ขอความกรุณาท่านอาจารย์จัดเห็ดเพื่อไปรักษาแม่ผมด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ  yodrak992 Fri May 31, 2013 5:38 pm

กราบเรียนท่านอาจารย์อีกครั้งครับ
หายไปนานเลยที่ไม่ได้ตอบกลับ เน็ทที่บ้านไม่ดีครับใช้งานไม่ค่อยได้ครับได้แต่เปิดอ่านอย่างเดียวมันช้ามากๆๆๆ แจ้งซ่อมแล้วก็ยังไม่ดีเลยครับเลยต้องมาใช้แอร์การ์ดแทนครับ
เข้าเรื่องเลยแล้วกัน ได้รับเห็ดมาแล้วครับ เมือวันที่ 21 พ.ค. ให้แม่ทาน ครั้งละ 1 แคปซูล เช้า เย็น ก่อนอาหาร ร่วมกับสปอร์เห็ดหลินจือ ครั้งละ 1 กรัม (1 ขวด) เช้า เย็น ก่อนอาหารเช่นกัน วันที่ 30 พ.ค. ให้คีโมครั้งแรก ดูแม่ไม่มีอาการแพ้ดีครับ ในวันที่ให้คีโม ควรหยุดทานเห็ดหรือเปล่าครับ ครั้งแรกผมให้แม่ทานครับ จะมีผลต่อต้านกับเคมีบำบัดหรือช่วยส่งเสริม ครับ วันนี้หมอให้กลับบ้าน ว่าจะให้แม่ทานเห็ดเพิ่มเป็น ครั้งละ 2 แคปซูล เช้า เย็น ก่อนอาหาร หรือควรเป็นเท่าไรดีครับ ตอนนี้ดูแม่ดีขึ้นที่ทานเห็ด ท่านบอกว่า กินข้าวได้ ดูมีเรี่ยวแรงดีขึ้น และเริ่มถ่าย ดีขึ้น ลืมบอกไปว่าให้แม่ทาน ผัก เห็ด ถั่ว งดเนื้อสัตว์ ตามที่อาจารย์กล่าวไว้ แล้ว วันที่ให้คีโม หมอ ก็บอก ให้ ทาน ไข่เยอะๆ จะได้ช่วยสร้างร่างกายให้แข็งแรงขึ้น แต่ไม่ทานหรอกครับ ไปทาน เห็ด และ ถั่ว น้ำเต้าหู้แทน หมอนัด อีกทีวันที่ 20 มิ.ย.จะรายงานผลอีกครั้งครับ
yodrak992
yodrak992

คุณแม่เป็นเนื้องอกที่มดลูกครับและมันก็เป็นเนื้อร้ายด้วย ขอความกรุณาท่านอาจารย์จัดเห็ดเพื่อไปรักษาแม่ผมด้วยครับ Empty เดินถูกทางแล้วในการรักษาโรคมะเร็งของคุณแม่คุณ ที่ทำการรักษาร่วมกันทั้งการฉีดคีโมและการใช้เห็ดเป็นยาเป็นลักษณะโภชนาการบำบัด

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Fri May 31, 2013 9:16 pm

ดั่งที่ได้เรียนแต่ต้นว่า เซลมะเร็งนั้น มีอยู่ในตัวมนุษย์ทุกคนอยู่แล้ว เป็นเซลที่ซุ่มเงียบ แฝงตัวอยู่ เวลามันไปเจออะไรไปรบกวน หรือปลุกให้มันตื่น มันจะเจริญแบบไร้ทิศทาง และจะเจริญเร็วมาก หากมันมีอาหารที่ถูกใจมัน ดังนั้น การรักษาด้วยการฉีดคีโมนั้น ส่วนหนึ่ง จะไปยับยั้งเซลมะเร็งไม่ให้แพร่กระจายโดยตรง แต่การใช่้ยาคีโมนั้นมักจะมีผลข้างเคียง ในขณะเดียวกัน ต้องทำโภชนาการบำบัดไปด้วย โดยอย่าตามใจปากหรือความต้องการเซลมะเร็ง เช่นว่า มันต้องการโปรตีนประเภทไข่ขาว หรือโปรตีนที่ย่อยง่าย เช่น โปรตีนจากไข่ จากปลา รู้ทั้งรู้ว่า มันต้องการมาก จนทำการตรวจจะพบว่าร่ายกายขาดโปรตีนไข่ขาว แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า หากขาด เพราะเซลมะเร็งมันเอาไปกิน แล้วก็จะต้องเอาโปรตีนส่วนนี้เข้าไปในร่างกายอีก มันก็จะยิ่งไปเร่งให้เซลมะเร็งเจริญเติบโตอย่างควบคุมไม่ได้เร็วยิ่งขึ้น จากประสบการณ์ของทางอานนท์ไบโอเทค พบว่า ผู้ป่วยจำนวนมาก แม้ว่า ได้รับการรักษาทางโภชนาการบำบัด โดยใช้เห็ดเป็นยาหลายชนิด ได้ผลที่ดีแล้ว แต่พอทานโปรตีนย่อยง่าย เช่น ปลาเข้าไปแล้ว ปรากฏว่า ผู้ป่วยกลับกลายเป็นมะเร็งเพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็ว สุดท้ายก็ไม่สามารถที่จะยื้อชีวิตได้ทันในเวลาที่รวดเร็ว ดังนั้น บอกคุณแม่คุณได้เลยว่า เรากำลังเดินถูกทางแล้ว และอาการคุณแม่ดีขึ้น แข็งแรง ทานอาหารได้ดี นั่นเป็นสัญญานที่ดี ที่สำคัญท่านไม่ได้ผลกระทบจากผลข้างเคียงของคีโม นับว่า โชคดีที่สุดแล้ว และควรเพิ่มเห็ดเป็นยาได้อีก เป็น 2-3 แคปซูลต่อมื้อทั้งก่อนและหลังการให้คีโมอย่างน้อย 1-2 สัปดาห์อย่างต่อเนื่อง เพราะจะช่วยเพิ่มทั้งโปรตีนและเสริมภูมิคุ้มกันให้แก่ร่างกาย นอกจากนี้ ยังช่วยเสริมประสิทธิภาพของคีโม ให้ช่วยยับยั้งการเจริญของเซลมะเร็งได้เป็นอย่างดีอีกด้วย

http://www.anonworld.com

ขึ้นไปข้างบน