Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

กำลังหาซื้อ "หม้อนึ่งความดัน (Autoclave)" เพื่อทำหัวเชื้อเห็ด อยากรบกวนแนะนำร้าน/โรงงานที่ขายราคาไม่แพงด้วยครับ

2 posters

Go down

กำลังหาซื้อ "หม้อนึ่งความดัน (Autoclave)" เพื่อทำหัวเชื้อเห็ด อยากรบกวนแนะนำร้าน/โรงงานที่ขายราคาไม่แพงด้วยครับ Empty กำลังหาซื้อ "หม้อนึ่งความดัน (Autoclave)" เพื่อทำหัวเชื้อเห็ด อยากรบกวนแนะนำร้าน/โรงงานที่ขายราคาไม่แพงด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ  K84240 Fri Jul 12, 2013 3:10 pm

ตอนนี้ผมกำลังสนใจทำหัวชื้อเห็ดเองครับ และกำลังหาซื้อ "หม้อนึ่งความดัน (Autoclave)" อยากรบกวนพี่ ๆ แนะนำร้าน/โรงงานที่ขายราคาไม่แพงด้วยครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

K84240

ขึ้นไปข้างบน Go down

กำลังหาซื้อ "หม้อนึ่งความดัน (Autoclave)" เพื่อทำหัวเชื้อเห็ด อยากรบกวนแนะนำร้าน/โรงงานที่ขายราคาไม่แพงด้วยครับ Empty ต้องการหม้อนึ่งความดันราคาถูกจากโรงงานโดยตรง

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Thu Sep 12, 2013 7:35 pm

จริงๆแล้ว เมืองไทยมีโรงงานขนาดเล็กที่ทำหม้อนึ่งความดันราคาที่แตกต่างกันไป และก็เป็นความหวังของแทบทุกคน ที่ต้องการของดีๆ ราคาถูกๆ ซึ่งในความใเป็นจริงแล้ว อาจจะไม่เป็นอย่างที่คิด การที่คุณต้องการเครื่องไม้เครื่องมือเพียงไม่กี่ชิ้น แล้วอยากจะติดต่อโรงงานโดยตรงนั้น อาจจะคิดผิดก็ได้ เพราะคำว่า โรงงาน บางที เขาไม่อยากจะทำการผลิตขายเพื่องานชิ้นเดียว บางครั้งพอไปซื้อเขาเพียงชิ้นเดียว ราคาอาจจะแพงกว่า ซื้อผ่านคนอื่นเขาก็ได้ ยกตัวอย่าง เช่น หม้อนึ่งความดัน ที่ทางสถาบันอานนท์ไบโอเทคเอามาขาย จริงอยู่ เราไม่สามารถที่จะผลิตเองได้ทุกเรื่อง แต่เราก็มีมาตรฐานและเครดิตพอที่จะไปเลือกผู้ผลิตที่น่าเชื่อถือไว้ใจในคุณภาพ โดยสั่งทำการผลิตครั้งละมากๆ ก็จะได้ราคาถูก พอเอามาขาย เนื่องจากได้ราคาถูกแล้ว ก็บวกค่าบริการ เพื่อให้การดำเนินการทางธุรกิจของสถาบันอยู่ได้ไปอีกเพียงเล็กน้อย ผู้ซื้อก็จะได้มั่นใจว่า ได้ของไปในราคาที่สมเหตุสมผล และมีมาตรฐานที่เชื่อถือได้ ส่วรายได้ที่พอมีบ้าง ก็จะได้เอามาใช้จ่ายในการดำเนินงานของสถาบันบ้าง เพื่อจะได้เป็นหลักในการทำกิจกรรมเกี่ยวกับเห็ดให้เจริญรุ่งเรืองต่อๆไป แต่หากเมื่อไหร่ เราไม่ได้รับความเมตตาจากสมาชิกแล้ว การที่จะยืนอยู่อย่างนี้ก็ลำบากครับ
Pai_Anonworld
Pai_Anonworld

http://www.anonworld.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics