Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อภัยในความผิดของผมด้วยครับ

Go down

อภัยในความผิดของผมด้วยครับ Empty อภัยในความผิดของผมด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ  thepnanakon Fri Jan 10, 2014 7:34 pm

ผมขอโทษท่านอาจารย์ด้วยครับ
ผมไม่ได้ตั้งใจจะทำผิดจริงๆครับ
ส่งหน้าผิดไปครับ
ขอความกรุณาด้วยครับ

สวัสดีครับท่านอาจาร์ครับ
ผมสนใจเกียวกับเรื่องเห็ดมากครับ
แต่ว่างานประจำ (วิศวกรออกแบบ) และที่อยู่อาศัยไม่เอื้ออำนวยครับ
ถึงตอนนี้ พอมีช่องทางที่จะตั้งโรงเห็ดครับ ผมจึงต้องการข้อมูลครับ

1.ถ้าผมต้องการผลิตเห็ดที่ขายได้ทั้งปี ควรเป็นเห็น นางฟ้าภูฐานใช่มั้ยครับ
2.ถ้าต้องการขายให้ได้เดือนละประมาณ 3-5 หมื่นบาทผมต้องมีเห็ดประมาณกี่ก้อนครับ
3. โรงเห็ดแบบ อีแวป ถ้าผมสร้างเองได้ ควรทำมากกว่าโรงเห็ดแบบธรรมดาใช่มั้ยครับ

4.ก่อนเชื้อเห็ดเราควรทำเอง หรือว่าซื้อเขาดี ตอนที่เราผลิตจำนวนมากๆ
5.ก้อนเชื้อเห็ด เราทำช่องออกมากกว่า 1 ช่องได้ไหมครับ ผมดูของต่างประเทศ เขาทำถุงใหญ่มาก ไม่อัดแน่น แขวไว้และเจาะรู ประมาณ 6รูรอบถุงครับ เห็ดออกเกือบทุกช่องเลยครับ ลักษณะดอก เหมือนเห็ดนางฟ้าบ้านเราครับ

6. อีกรายเขาผลิตใส่ขวดเหมือนขวดนมครับ ใช้เครื่องผลิตเป็นเรื่องเป็นราวเลยครับ ของเกาหลีครับ บ้านเรามีผลิตแบบนั้นบางมั้ยครับ ถ้ายังไม่มีแล้วเราลงทุนทำ รายได้มานจะต่างจากโรงเห็ดแบบ อีแวปมั้ยครับ

7.ทำไมเวลาเราทำก้อนเชื้อเห็ดเราต้องอัดให้แน่ๆด้วยครับ

ทั้ง7ข้อนี้ต้องขอคำชี้แนะจากท่านอาจารย์ด้วยครับ
ผมสงสัยมานานแล้วครับแต่หาท่านผู้รู้ไม่ได้ครับ เนื่องจากเป็นงานคนละสายงานกันครับ

ขอความกรุณาท่านอาจารย์ช่วยชี้แนะแนวทางด้วยนะครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ.

thepnanakon

thepnanakon

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน