Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ซื้อหนอนผงสำหรับเพาะเห็ดถังเช่าสีทอง

2 posters

Go down

ซื้อหนอนผงสำหรับเพาะเห็ดถังเช่าสีทอง Empty ซื้อหนอนผงสำหรับเพาะเห็ดถังเช่าสีทอง

ตั้งหัวข้อ  prapassorn.t Wed May 28, 2014 5:51 pm

เรียน คุณ Pai

ได้โทรฯไปที่หมายเลข 02-908-3308 และ 086-083-0202 แต่ไม่มีคนรับสายค่ะ
ต้องการซื้อหนอนผงสำหรับเพาะเห็ดถังเช่าสีทองค่ะ ไม่ทราบว่าที่ Anonbiotec ที่คลาดไทมีหรือเปล่าค่ะ ถ้าไม่มีขอความรู้ประเภทของหนอนและสถานที่มีจำหน่ายด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ประภัสสร

prapassorn.t

ขึ้นไปข้างบน Go down

ซื้อหนอนผงสำหรับเพาะเห็ดถังเช่าสีทอง Empty ที่อานนท์ไบโอเทคไม่มีหนอนผงขาย มีแต่หนอนสด ไม่ขาย เอาไว้ให้มันว่ายน้ำเล่นกับปลา

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Thu May 29, 2014 12:51 pm

Thaibiotec Mushroom ที่อานนท์ไบโอเทค คงไม่มีหนอนขายแน่นอน.........ทางอานนท์ไบโอเทค คงไม่ขายหนอนแน่นอนครับ เราใช้ไข่แทนหนอน แต่หากอยากได้หนอน ให้ไปซื้อที่แมคโค สาขาตลาดไทครับ มีหนอนหลายชนิดครับ ที่อานนท์ไบโอเทค มีแต่โคตรหนอนตัวเป้งๆเลย แต่เราไม่ขาย ไม่ฆ่า เวลาเจอทีไร เราจะดูแลหนอนอย่างดีสุดชีวิต มันเคยอาศัยอยู่ตามปุ๋ยหมัก ตามที่เราเพาะเห็ดเยื่อไผ่ เพาะทีไร มันเข้าไปกินเส้นใยจนเราฉิบหายไปหมด มันก็ยังนอนยิ้ม เราจึงเปลี่ยนที่นอนให้มันใหม่ ให้ไปอยู่ที่เย็นๆ ที่สระน้ำ โดยไม่ได้รู้ ไม่ได้ดู ไม่ได้เห็นว่า ป่านนี้ มันยังอาศัยอยู่ในน้ำกับปลาอยู่หรือไม่ หากยังอยู่ ก็คงมีครีบมีหางไปแล้วล่ะ
Pai_Anonworld
Pai_Anonworld

http://www.anonworld.com

ซื้อหนอนผงสำหรับเพาะเห็ดถังเช่าสีทอง Empty หนอนฝากบอกว่า"ขอบคุณค่ะ"

ตั้งหัวข้อ  prapassorn.t Thu May 29, 2014 8:25 pm

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำตอบ
หนอนคงดีใจที่คุณไผ่คิดถึงมันมาก....และคงอีกซักระยะนีง....
ประภัสสร

prapassorn.t

ขึ้นไปข้างบน