Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สอบถามอาหารเสริมเห็ดรักษามะเร็งถุงน้ำดี

Go down

สอบถามอาหารเสริมเห็ดรักษามะเร็งถุงน้ำดี Empty สอบถามอาหารเสริมเห็ดรักษามะเร็งถุงน้ำดี

ตั้งหัวข้อ  ornumna Sat Mar 28, 2015 8:26 pm

เรียน ท่าน ดร.อานนท์
ตอนนี้คุณแม่ป่วยเป็นมะเร็งในท่อน้ำดีค่ะอยู่ในระยะลุกลามไปยังกระเพาะอาหารแล้วค่ะ คุณแม่ได้รับการผ่าตัดสองครั้งแล้วค่ะ ครั้งแรกผ่าตัดเปลี่ยนทางเดินน้ำดี เนื่องจากคุณแม่มีภาวะตัวเหลือง ต่ไม่สามารถตัอเอาเนื้อร้ายออกได้ คุณหมอบอกว่าก้อนเนื้อมันไปเกาะเส้นเลือดดำมันเสี่ยงเกินไปก็เลยไม่ทำการตัดเนื้อร้ายนั้นเลย รักษาโดยการประคับประคองอาหารไป คีโมก็ไม่ได้ทำนะคะ เพราะมันไม่มีผลเลยกับเนื้อร้ายในส่วนนั้น ผ่านไป 1 ปี คุณแม่เริ่มมีไข้ น้ำหนักลด ทานอะไรไม่ได้เลย ไปตรวจตามที่คุณหมอนัด เจอก้อนเนื้อบริเวณช่อท้องและไปอุดตันตรงกระเพาะเชื่อมต่อลำไส้ คุณหมอจึงต้องทำการผ่าตัดเพื่อทำการบายพาสกระเพาะอาหาร เพิ่งผ่านการผ่าตัดไปเมื่อวันที่ 9 มี.ค.58นี้เองค่ะ แต่ก็ไม่ได้ข้อมูลอะไรมากจากคุณหมอว่าจะเกิดอะไรขึ้นอีก อาการของท่านตอนนี้ตัวเหลืองเพิ่มขึ้นค่ะ และก็เริ่มทานอาหารได้บ้างแล้ว
คุณแม่ตอนนี้อายุ68 ปีค่ะ แต่ท่านก็เดินไปมาได้สะดวกอยู่นะคะเพียงแต่ว่าบางวันท่านก็รู้สึกอ่อนเพลียซึ่งดิฉันต้องการรักษาคุณแม่ด้วยแพทย์ทางเลือกด้วยค่ะ จึงขอคำแนะนำจากท่าน รบกวนท่านแนะนำอาหารเสริมจากเห็ดนี้ด้วยนะคะ จะรอคำตอบจากท่านนะคะ
ด้วยความเคารพอย่างสูงค่ะ

ornumna

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน