Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เห็ดถั่งเช่าสีทองกับโรคเกี่ยวกับต่อมลูกหมาก

3 posters

Go down

เห็ดถั่งเช่าสีทองกับโรคเกี่ยวกับต่อมลูกหมาก Empty เห็ดถั่งเช่าสีทองกับโรคเกี่ยวกับต่อมลูกหมาก

ตั้งหัวข้อ  Anonmushroom Wed Nov 17, 2010 6:45 am

จากการสำหรับพบว่า ปัจจุบันสุภาพบุรุษ มีปัญหาเกี่ยวกับต่อมลูกหมากมากกว่า 80 เปอร์เซ็นต์ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ผู้ชายในทวีปแอฟริกา สาเหตุหลักในการเป็นโรคเกี่ยวกับต่อมลูกหมาก ก็เพราะ อาหารที่ทานเข้าไป โดยเฉพาะอาหารที่มีสารปรุงรส โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ผงชูรส อาหารที่มีสารพิษจากยาฆ่าแมลง อาหารที่ทำให้สุกโดยการใช้เตาไมโครเวฟ รวมทั้งการมีเพศสัมพันธ์กับเพศตรงข้ามอย่างไม่ระมัดระวัง อาการเริ่มแรก มักจะเกิดจากต่อมลูกหมากโต ต่อไปก็จะเป็นต่อมลูกหมากอักเสบ ผลสุดท้ายก็จะลงเอง เป็นมะเร็งต่อมลูกหมาก แล้วผู้ป่วยจะเสียชีวิตด้วยความทรมาณเจ็บปวดอย่างแสนสาหัส จึงกลายเป็นโรคที่ผู้ชายทั้งหลายกลัวกันมากที่สุด ในงานเปิดตัวที่ห้างเซ็นทรัล รามอินทราที่ผ่านมา ทางอานนท์ไบโอเทค ได้นำเอาเห้ดถั่งเช่าสีทองมาโชว์เป็นครั้งแรก นอกจากโชว์แล้ว ยังไม่หนำใจ ยังใจปล้ำพอ ที่แจกให้ผู้ที่สนใจจริง ลองทานเห็ดถั่งเช่าสีทองสดๆดู ปรากฎว่า มีผู้สนใจจำนวนมาก ที่เป็นผู้ชาย แล้วมีปัญหาเกี่ยวกับต่อมลูกหมากโต หมอนัดที่จะทำการผ่าตัด แต่ก็เลื่อนแล้วเลื่อนอีก(ผู้ป่วยเลื่อนหมอน๊ะ) เพราะเขารู้ดีว่า แทบทุกราย เมื่อโดนเฉือน ใหม่ๆก็ดูเหมือนจะดีขึ้น แต่พอนานไป มันจะยิ่งแย่กว่าเดิม แต่พอทราบว่า เห็ดถั่งเช่าสีทองนี้แหละ คือ สุดยอดของยาบำรุงและรักษาโรคเกี่ยวกับต่อมลูกหมากโดยตรง จึงได้มาในงาน และมาทดลองชิมตัวอย่างเห็ดถั่งเช่าสีทองไปคนละดอกสองดอก(ขึ้นอยู่กับอารมย์การแจกของเจ้าหน้าที่ช่วงนั้นๆ) มีอยู่ สามราย ที่มีปัญหาเรื่องของต่อมลูกหมาก ทำให้ปัสสาวะลำบาก และปัสสาวะกระปิดกระปอย คืนๆหนึ่งต้องตื่นมากกว่า 6 ครั้ง แต่หลังจากทานเห็ดถั่งเช่าสีทองสด ที่ได้รับแจกไปเพียงครั้งเดียว ปรากฎว่า คืนนั้น นอนหลับสบาย และไม่ต้องตื่นมาปัสสาวะอีกเลย ในวันต่อๆมา จึงรีบมาซื้อเห็ดถั่งเช่าสีทองไปในปริมาณที่เพียงพอ และได้แจ้งยืนยันผลมาว่า ได้ผลดีมาก ทั้งระบบการปัสสาวะที่คล่องตัวขึ้น ปริมาณน้ำปัสสาวะมากและมีสีใสขึ้น ระบบการขับถ่ายดีขึ้นมากๆ จากที่เคยท้องผูก เพราะต้องทานยาหมอเป็นประจำ ถ่ายลำบาท บางวันแทบไม่มีการถ่ายเลย ทำให้รู้สึกอึดอัด แต่พอทานเห็ดถั่งเช่าสีทองไปเป็นประจำแล้ว ระบบการขับถ่ายดีมาก บางครั้งถ่ายวันละ 2-3 ครั้ง โดยมีอุจจาระที่ครึ่งจมครึ่งลอยน้ำ ซึ่งถือว่า เป็นอาการที่สมบูรณ์ที่สุดของระบบการขับถ่าย ในฐานะที่อานนท์ไบโอเทคได้ทำการเปิดตัวครั้งนี้ และมีส่วนสามารถช่วยให้คนมีวิถีชีวิตที่ดีขึ้นเช่นนี้ ทำให้มีความรู้สึกที่ดีนำมาเล่าสู่กันฟัง
เช่นเดียวกับ ผู้ที่เป็นโรคแพ้ภูมิตัวเอง (Autoimmune) หรือโรคเดียวกับโรคที่ทำให้คุณพุ่มพวงเสียชีวิต หมู่นี้ ผมได้เจอกับผู้ป่วยประเภทนี้หลายคน มีรายหนึ่ง เป็นนายตำรวจชั้นผู้ใหญ่ ระดับผู้บังคับคับการในสามจังหวัดชายแดนภาคใต้ ซึ่งมีภรรยาเป็นแพทย์หญิงสาวสวย จากการที่ท่านผู้การเป็นคนหน้าตาดี และแข็งแรง แต่พอตรวจพบว่า เป็นโรคแพ้ภูมิตัวเอง จากการตรวจร่างกายตามปกติและมีอาการปวดตามข้อเล็กน้อย การรักษาด้วยสารพัดวิธีของการแพทย์แผนใหม่ ที่เต็มไปด้วยสารสเตอรอยด์อย่างหนีไม่พ้น จึงทำให้ท่านผู้การจากสภาพที่เข้มแข็ง แข็งแรง กลับกลายไปอยู่ในสภาพที่เคลื่อนไหวไม่ได้เลย และอาการกลับทรุดลงอย่างรวดเร็ว ทั้งๆที่มีภรรยาสาวสวยที่เป็นคุณหมอดูแลอย่างใกล้ชิด และปฎิเสธการรักษาด้วยวิธีอื่นโดยสิ้นเชิง แต่เนื่องจาก อาการทรุดลงอย่างรวดเร็วอย่างต่อเนื่อง ทำให้เป็นกังวลแก่ญาติพี่น้องและเพื่อนฝูง ในบรรดากองเชียร์ที่คอยลุ้นกันทั้งหลายก็พยายาม หาทางช่วย บางรายก็ไปพึ่งทางหมอผี ไสยศาสตร์ ทำบุญ ทำทาน และไปเอายามาจากสารพัดที่ แม้กระทั่งเจ้าของหมู่บ้านที่ผู้การไปซื้อบ้านไว้ที่นั่น ก็เอากับเขาด้วย ไปหาอะไรที่ใครว่าดี ก็ส่งไปให้ เผอิญว่า ครอบครัวเจ้าของหมู่บ้าน ทั้งครอบครัว ก็มีปัญหาทางด้านสุขภาพเกี่ยวกับระบบหายใจ หรือพูดง่ายๆ เป็นโรคภูมิแพ้กันทั้งบ้าน ประเภทที่ว่า คุยกันในบ้านตั้งแต่เช้า ก็ร้องไห้กันไป หมายความว่า ขี้มูกไหลไปด้วย พอแกมาเอาเห็ดเป็นยาไปทาน(รายนี้ รู้จากพี่ชายคนโตของผม คือ คุณสง่า เอื้อตระกูล ผู้เชี่ยวชาญอาวุโส สวนสัตว์ไนท์ซาฟารี เชียงใหม่) จากวันนั้น ถึงวันนี้ แกไม่มีปัญหาเรื่องของโรคภูมิแพ้อีกเลย จะมีบ้างก็ในช่วงที่เป็นหวัดเท่านั้น แกจึงขอให้ผมส่งเห็ดไปให้ผู้การลองทานดู เพราะอย่างไงก็ไม่มีทางเลือกแล้ว ผู้การทานเห็ดเป็นยาไปแค่วันเดียวเท่านั้นจริงๆครับ ผมกลายเป็นจำเลยเอาเลย เพราะหลังจากทานเห็ดเข้าไปแล้ว ท่านผู้การเจ็บปวดขึ้นมาทันที และเหงื่อออกไม่หยุดเลย ผมต้องรอรับโทรศัพท์ เพื่อจะอธิฺบายถึงเหตุถึงผลและคอยปลอบใจ รวมทั้งให้กำลังใจ ผลที่สุด ผู้ป่วยเอง ขออนุญาตหยุดการใช้เห็ดเป็นยาโดยสิ้นเชิง หันไปใช้สารสเตอรอยด์แก้ปวดตามเดิม พอหยุดทานเห็ดเป็นยาไป ผมก็โล่งสิ เพราะผมไม่ใช่หมอแท้นี่ แล้วนี้เมียท่านเป็นหมอเสียด้วย หากจับได้ว่า คนที่ทำให้สามีของท่านต้องเจ็บปวดทรมาน และเหงื่อออกอย่างแรงเป็นผมแล้วล่ะก็ ผมก็คงโดนมากกว่านี้ เรื่องก็เงียบหายไปเป็นเดือนครับ แต่เห็ดเป็นยา 300 แคปซูลยังไม่มีการส่งกลับ พอมาถึงวันที่ 10 พ.ย. เป็นวันเปิดตัว อานนท์ไบโอเทค ที่เซ็นทรัล รามอินทราพอดี ก็ได้รับโทรศัพท์แจ้งว่า เห็ดเป็นยาที่ส่งไปให้ผู้การนั้นกำลังจะหมดแล้ว ขณะที่ผมกำลังจึงขึ้นเวทีให้สัมภาษณ์พอดี ถึงกะตกใจ เพราะว่า เราคิดว่า เราไม่ได้ยุ่งกับผู้ป่วยรายนี้แล้ว เราเอาตัวรอดปลอดภัยแล้ว แต่พอมาได้ฟังว่า ผู้การทำการ หักดิบด้วยการตัดสินใจของท่านเอง ที่ปฎิเสธการรักษาด้วยวิธีแพทย์แผนปัจจุบันโดยสิ้นเชิงแล้ว และมุ่งมั่นที่จะทานเห็ดเป็นยาอย่างจริงจังต่อเนื่อง ท่านจึงตัดสินใจ ใช้เห็ดเป็นยาทานอย่างต่อเนื่อง จนยาใกล้จะหมดแล้ว จึงรีบแจ้งข่าวมา เพื่อขอให้ส่งเห็ดเป็นยาไปเสริมเป็นการด่วน และอาการของท่านไม่ว่าจะเป็นระบบหายใจ ระบบขับถ่าย ตับ ไต ดีขึ้นอย่างมหัศจรรย์ยิ่ง หมอที่ดูแลต่างก็ดีใจกันถ้วนทั่ว ที่รู้สึกว่า แนวทางการรักษาของหมอกำลังเดินมาถูกทางแล้ว(แท้ที่จริงยาของหมอทั้งหมอ ยังอยู่ครบ ยังไม่ได้เข้าปาก หรือเข้าเส้นผู้ป่วยอีกเลย) ตอนนี้อาการของผู้การดีขึ้นมาก ทำให้บรรดาหมอดู หมอดวง ที่เคยทำนายไว้ว่า ชะตายังไมถึงฆาต จะต้องมียาดีๆ ยาวิเศษเข้ามาช่วยได้ทัน เฉกเช่น อาการของท่านนายกสมัคร ที่ท่านเหลือเวลาอีกไม่กี่ชั่วโมงแล้ว ในวันที่ 23 พ.ค. 2552 แต่ก็เพราะ เห็ดกระดุมบราซิล และส่วนผสมของเห็ดเป็นยาและสมุนไพรบางตัว ของอานนท์ไบโอเทคนี่ต่างหาก ที่อยู่เบื้องหลังในการดึงชีวิตบุคคลสำคัญๆกลับคืนมาได้อย่างปาฎิหาริย์จริงๆ ซึ่งไม่ใช่ยาผีบอก แต่เป็นยาที่ได้จากการศึกษาค้นคว้าทางวิทยาศาสตร์เป็นพื้นฐาน ดังนั้น จึงไม่แปลกว่า ระยะนี้ งานเข้าจริงๆ โดยมีลูกหลานของผู้มีอันจะกิน อายุแค่ 20 กว่าปี เป็นโรคเช่นเดียวกับผู้การ ไปรักษาตัวที่อเมริกา แต่อาการไม่ดีขึ้น พอได้ทราบข่าว ปากต่อปาก ผ่านทางวัดเทพชัยมงคล อำเภอพัฒนานิคม จึงได้ เอาเห็ดเป็นยาไปทานได้ระยะหนึ่งแล้่ว อาการของน้องดีขึ้นมาก ทานอาหารและแข็งแรงขึ้นเกือบปกติ จึงทำให้คิดถึงเมียของจิวมากๆว่า อย่าท้อแท้ เรามาช่วยกันรักษาเมียของ จิว ซึ่งเป็นโรคแพ้ภูมิตัวเอง ให้ฟันฝ่าต่อสู้โรคนี้ต่อไปด้วยความหวังเช่นเดียวกับรายอื่นๆ โดยผมขอยืนยันว่า จะช่วยแบบให้เปล่าไปจนกว่าจะรักษาให้หายขาดให้ได้
Anonmushroom

ขึ้นไปข้างบน Go down

เห็ดถั่งเช่าสีทองกับโรคเกี่ยวกับต่อมลูกหมาก Empty น่าสนใจมากครับอาจารย์

ตั้งหัวข้อ  Bunjong_S. Wed Nov 17, 2010 12:06 pm

ผมอ่านแล้วน่าสนใจจริง ๆ ครับ อาจารย์ อาจารย์ขายแพงไหมครับ คือ อุปปัปชา ของผมท่านก็เป็น ผมอยากซื้อใปถวายให้ทานฉัน ครับ
ถ้าไม่แพงมาก

Bunjong_S.
Bunjong_S.

เห็ดถั่งเช่าสีทองกับโรคเกี่ยวกับต่อมลูกหมาก Empty ขอกราบเท้า ขอบพระคุณอาจารย์ อย่างสุดซึ้งครับ

ตั้งหัวข้อ  KaiOtoko Wed Nov 17, 2010 12:48 pm

สวัสดีครับ อาจารย์,
ผม นายจิว สมาชิกเลขที่ 2552/P91/2403 เจ้าเก่าครับ
ก่อนอื่น ผมและเมีย ขอกราบเท้า ขอบพระคุณอาจารย์ อีกครั้งครับ ในความเมตตากรุณาของอาจารย์ ที่มีให้กับเราทั้งคู่ จนผมไม่รู้จะหาคำพูดอะไรมาบรรยายครับ เมื่อไหร่มีโอกาสได้พบอาจารย์อีกครั้ง ผมจะกราบอาจารย์จริงๆ ครับ ไม่ใช่เพียงเขียนในฟอรั่มนี้เท่านั้น เราทั้งคู่ขอรับความกรุณาของอาจารย์ครั้งนี้ ต่อไป อย่างไม่รอช้าเลยนะครับ Very Happy
แต่เหนืออื่นใด ผมและเมีย สามารถเป็นอีกหนึ่งหลักฐาน และพยาน ที่มีตัวตนจับต้องได้ เพื่อยืนยัน ให้ความมั่นใจได้ว่า เห็ดเป็นยาของอาจารย์นั้น มีสรรพคุณทางยาสูงมากจริงๆ ประสิทธิภาพของเค้า สามารถบรรเทา และรักษาอาการเจ็บป่วย ได้อย่างน่าอัศจรรย์ ดังที่อาจารย์กล่าวไว้ครับ ที่ผมพูดนี่ ก็เพราะว่า บางท่านอาจจะเกิดความสงสัย หรือลังเล หากฟัง หรืออ่านจากที่อาจารย์ท่าน กล่าวมาเท่านั้น (อาจจะคิดว่าเหมือนการโฆษณาเกินจริง เพราะไม่เคยเจอกับตัวครับ) แต่ผมกับเมีย เป็นหนึ่งในมากมาย หลายๆ คน ที่สามารถยืนยันได้ครับ ถามเมื่อไหร่ ก็ตอบเหมือนกันทุกครั้งครับว่า มหัศจรรย์จริงๆ ตามที่อาจารย์ท่านกล่าวมาครับ
รักและนับถืออาจารย์ และอาจารย์แม่ มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
จิว (ศิษย์มีครู)
KaiOtoko
KaiOtoko

เห็ดถั่งเช่าสีทองกับโรคเกี่ยวกับต่อมลูกหมาก Empty สอบถามครับ

ตั้งหัวข้อ  Bunjong_S. Wed Nov 17, 2010 3:57 pm

คุณจิวพอทราบไหมครับว่าเห็ด อะไรที่มีสรรพคุณทางยาที่ช่วยฟื้นฟูสมรรถภาพ ของ ไต นอกจากเห็ดหลินจือ เพราะแฟนผมเอง เป็นโรค ไต
เรื้อรัง ครับ ตอนนี้ ไตเหลือแค่ 25 % เท่านั้นครับ
Bunjong_S.
Bunjong_S.

เห็ดถั่งเช่าสีทองกับโรคเกี่ยวกับต่อมลูกหมาก Empty เห็ดเป็นยา ของอาจารย์ แน่นอนที่สุดครับ

ตั้งหัวข้อ  KaiOtoko Wed Nov 17, 2010 11:23 pm

สวัสดีครับ อาจารย์ และคุณ Bunjong,
ผม นายจิว สมาชิกเลขที่ 2552/P91/2403 เจ้าเก่าครับ
คุณ Bunjong ครับ ผมว่า ให้ขอคำแนะนำจากอาจารย์ ดีกว่านะครับ เพราะผมน่ะ ไม่มีความรู้อะไรมากนักหรอกครับ เป็นเพียงแค่ลูกศิษย์คนนึงของอาจารย์เท่านั้นครับ เพียงแต่ว่าโชคดีมีบุญ ได้รับความเมตตาจากอาจารย์ครับ ท่านให้แคปซูลเห็ดเป็นยามารักษาอาการของเมียผมครับ ซึ่งก็เห็นผลมากเลยครับ อาการดีึขึ้นในเวลาอันรวดเร็วครับ ถึงได้กล้าออกมายืนยันถึงสรรพคุณของเห็ดเป็นยาครับ แต่ถ้าจะถามว่า เห็ดไหนดียังไงแล้ว ผู้ที่จะสามารถให้ข้อมูลได้ดีที่สุด ก็ต้องเป็นอาจารย์เท่านั้นครับ เพราะเรื่องแบบนี้ ต้องใช้ความรู้มากครับ ถึงจะตอบได้ เพราะฉะนั้น ขอให้คุณ Bunjong รอนิดนึงครับ เดี๋ยวอาจารย์ท่านมาช่วยตอบให้แน่ๆ ครับ
ขอบคุณมากครับ
จิว (ศิษย์มีครู)
KaiOtoko
KaiOtoko

เห็ดถั่งเช่าสีทองกับโรคเกี่ยวกับต่อมลูกหมาก Empty สวัสดีครับ อาจารย์และคุณจิว

ตั้งหัวข้อ  Bunjong_S. Fri Nov 19, 2010 3:43 pm

ตอนนี้ผมซื้อก้อนเชื้อเห็ดหลินจือมาเปิดดอกเอง นานวันเข้าผมยิ่งชอบมากขึ้น ครับ ยังไงแล้วผมขอฝากตัวด้วยนะครับ มีอะไรที่แนะนำผมได้ก็ขอบคุณครับ ยินดีรับคำชี้แนะครับ
Bunjong_S.
Bunjong_S.

เห็ดถั่งเช่าสีทองกับโรคเกี่ยวกับต่อมลูกหมาก Empty ขอให้ไปอ่านคำตอบเรื่องเห็ดกับมะเร็งที่ตอบไปวันนี้ที่ 21 พ.ญ. 2553 ครับ

ตั้งหัวข้อ  Anonmushroom Sun Nov 21, 2010 7:46 am

ดังที่ผมได้กล่าวแล้วว่า หากเป็นคำถามเกี่ยวกับเรื่อง เห็ดเป็นยา หรือเรื่องของโรคต่างๆนั้น เนื่องจาก ผมไม่ใช่หมอ เพียงแต่นำเอาประสบการณ์ชีวิต และประสบการณ์จากผู้ที่เคยมาขอคำแนะนำปรึกษา และเอาเห็ดเป็นยา รวมทั้งเอ็นไซม์ไปใช้ในการรักษาโรคต่างๆได้ผลดี จึงนำเอามาเล่าให้ฟัง
ครับในกรณีของภรรยาคุณบรรจงนั้น ก็ไม่ต่างไปจากคนไทยส่วนใหญ่ที่ประสพปัญหาอยู่ขณะนี้ เพราะไตของมนุษย์ปัจจุบัน ทำงานหนักเหลือเกิน เพราะเราทานอาหารที่เป็นพิษเข้าไปอย่างชนิดไม่รู้ตัวเข้าไปมากเหลือเกิน จนกระทั่งไตของคนไทยส่วนใหญ่พิกลพิการไปหมอ กว่าจะมารู้ตัวก็ไตเสียไปแล้วกว่า 70% ด้วยการตรวจดูค่ายูเรียไนโตรเจน BUN หรือ Creatinine จะสูงกว่าคนปกติ แน่นอน การรักษาโรคเกี่ยวกับไต ที่จะต้องทำก็คือ ทำการฟอกไต เพื่อช่วยแบ่งเบาภาระการทำงานของไต แต่การที่ไตมีปัญหา มันจะส่งผลไปยังระบบต่างๆของร่างกายแบบขบวนการโดมิโน จะทำให้เกิดปัญหาโรคแทรกซ้อนเกิดขึ้นได้มากมาย การรักษาโรคเกี่ยวกับไตของวิธีการแผนปัจจุบัน ทำได้ ก็คือ การฟอกไต เพื่อลดการทำงานหนักของไต และลดการบวมหรืออักเสบของไต ไม่ให้มันเลวร้ายลง และมีการกล่าวกันว่า วิธีการรักษาที่ดีที่สุด คือ การเปลี่ยนไต ที่ได้รับบริจาคจากผู้ที่เสียชีวิต ที่มีไม่เพียงพอกับผู้ที่กำลังรอรับการบริจาค นอกจากนี้ เมื่อทำการเปลี่ยนไตไปใช้ไตของคนอื่นๆนั้น ก็ยังมีอาการในการปรับตัวของอวัยวะอีกมากมาย แต่จากประสบการณ์ของผม ที่มีประสบการณ์ในเรื่องนี้มา และได้ช่วยผู้ป่วยเรื่องนี้มาจำนวนไม่น้อยนั้น ผมจะแนะนำให้ไปแก้ปัญหาที่ต้นเหตุเสียมากกว่า ด้วยการ พยายามเลือกทานอาหารที่ไม่ทำให้ไตทำงานหนักยิ่งขึ้น พวกบรรดาสารพิษที่มาจากผงชูรส หรือประเภทที่แอบแฝงที่ทำให้รสดีรสแซบทั้งหลาย ล้วนแล้วแต่เป็มมัจจุราชร้ายทั้งสิ้น รวมทั้งอาหารที่มีรสจัด ไม่ว่าจะเป็นเค็มจัด เผ็ดจัด จากนั้น จึงทำการปรับสมดุลย์ต่างๆในร่างกาย ด้วยการมองไปที่แหล่งต้นเหตุของปัญหา คือ ดูอาการผิดปกติของอวัยวะที่สร้างเอ็นไซม์ เพราะเอ็นไซม์จะเป็นส่วนสำคัญที่สุดของชีวิต เอ็นไซม์จะไปทำให้ร่างกายดำเนินชีวิตไปอย่างปกติ ต่อต้านความผิดปกติในร่างกาย กระตุ้นการสร้างภูมิต้านทาน และป้องกันไม่ให้เกิดการอักเสบ ซึ่ง ผู้ป่วยเป็นโรคไต ก็ล้วนแล้วแต่เป็นเพราะไตอักเสบนั้นเอง ผู้ป่วยควรทานอาหารที่มีคุณสมบัติบำรุงไต เช่น ข้าวโพด ไหมข้าวโพด ซังข้าวโพด หญ้าหนวดแมว อะไรพวกนี้ นำมาต้มทานแทนน้ำ แล้วพยายามทานอาหารสด ที่มีเอ็นไซม์ช่วยย่อย เพื่อแบ่งเบาภาระการขาดเอ็นไซม์ของร่างกาย หรือทานเอ็นไซม์ที่มีขายทั่วไปเสริม ที่สำคัญที่สุด ควรทานเห็ดเป็นยาเข้าไปด้วย เพราะมันจะไปลดการอักเสบของไตได้โดยตรง และมันยังไปช่วยสร้างภูมิต้านทานต่างๆให้แก่ร่างกาย เพื่อป้องกันการแทรกซ้อนของโรค อันเนื่องจากไตทำงานได้ไม่เต็มที่ หากคุณรักษาภรรยาของคุณแบบองค์รวม ที่เห็ดหลินจือ เพียงอย่างเดียว ไม่ใช่คำตอบที่ดีที่สุด มันยังมีเห็ดอีกหลายชนิด ที่ใช้บำรุงรักษาโรคเกี่ยวกับไตอย่างได้ผล ทำให้ไตที่พิการ ที่เหลือเปอร์เซ็นต์น้อยเหลือเกิน ให้ค่อยๆเพิ่มประสิทธิภาพดีขึ้น ผลสุดท้าย อาจจะสามารถรักษาให้หายขาดได้ อย่างไรก็ตาม เราต้องมาช่วยกัน ทำให้ผู้ที่ทนทุกข์ทรมานในโรคภัยไข้เจ็บ ให้ปลอดโรคปลอดภัย หรืออย่างน้อยมีความหวังที่จะทำให้ชีวิตดีขึ้น ดีกว่าปล่อยชีวิตของเราทั้งชีวิต ที่มีโอกาสเกิดขึ้นมาอย่างยากเย็นแสนเข็ญ แล้วก็ปล่อยให้ไปอยู่ในกำมือของคนอื่น เพื่อเป็นผู้ลิขิตชีวิตของเรา ให้อยู่ ให้เป็น ให้รักษาแบบไม่มีทางเลือก โดยเปลี่ยนมาเป็นเรา เจ้าของชีวิตเอง ควรจะรับรู้ และมีโอกาสที่จะตัดสินใจเองบ้างว่า เราจะรักษาชีวิตของเราให้อยู่รอดปลอดภัยเช่นไร เป็นสิทธิของมนุษย์ทั่วไปที่พึงกระทำได้อย่างถูกต้องตามกฎหมาย

เห็ดถั่งเช่าสีทองกับโรคเกี่ยวกับต่อมลูกหมาก Empty กราบสวัสดีอาจารย์ตอนเช้า และสวัสดีคุณจิว

ตั้งหัวข้อ  Bunjong_S. Sun Nov 21, 2010 9:12 am

กระผมอ่านแล้วคำตอบที่อาจารย์ให้

ผมอ่านมาจนจบที่อาจารย์ตอบให้กระผม ผมซึ้งใจในคำตอบ 8 บรรทัดสุดท้ายที่สุด ครับ คนเราเกิดมาแสนยาก จะต้องช่วยเหลือผู้อื้นให้มีความสุข จะได้ไม่เสียทีที่เกิดมา
แต่ผมเองมีความรู้เรื่องเห็ดเป็นยาน้อยเหลือเกิน เข้าขั้น โง้ ในเรื่องนี้มากเลยทีเดียว ที่รู้จักเห็ดหลินจือ ก็เพราะว่าภรรยาป่วย
ในอินเตอร์เน็ตก็เห็นแต่เห็ดหลินจือเท่านั้น พอผมพบคำตอบนี้แล้ว ผมจึงมีคำถามต่อมาครับ ถ้าผมตั้งใจที่จะช่วยเหลือคนที่ทุกข์ทนทรมาณจากความเจ็บไข้ได้ป่วย อย่างที่อาจารย์สอน ใน 8 บรรทัดสุดท้ายผมจะต้องเริ่มจากอะไร ครับ
ผมไม่ต้องการแค่ความรู้ในการเพาะครับ

ขอบพระคุณอาจารย์และคุณจิวมากครับ
สุดท้ายขอคุณพระรัตนไตร โปรดดลบันดาลให้ พ่อ แม่ กระผม และ อาจารย์รวมถึงบุคคลใกล้ชิดอาจารย์ มีความสุข ยิ่ง ๆ ขึ้นไปด้วยผลแห่งความเมตตาที่อาจารยมีให้ กับ บุคคลผู้อืนครับ
Bunjong_S.
Bunjong_S.

เห็ดถั่งเช่าสีทองกับโรคเกี่ยวกับต่อมลูกหมาก Empty กราบสวัสดีอาจารย์และคุณจิวอีกครั้งครับ

ตั้งหัวข้อ  Bunjong_S. Sun Nov 21, 2010 9:29 am

มีอีกอย่างที่ผมลืม
ผมไม่คิดว่าอาจารย์ จะมาตอบคำถามให้ผมครับ ผมดีใจมาก เพราะผมเองไม่ฉลาดเท่าไหร่ออกจะโง้ ๆ เกรงว่าจะถามคำถามที่ดูแล้วไม่มีประโยช์ จะเป็นการรบกวน อาจารย์ เข้าครับ
ผมเรียนมมา โตมาก็ โดนว่าแบบนี้เรื่อย เลย เกรง ๆ ครับ
ขอบคุณอาจารย์ที่เมตตาแนะนำกระผมครับ
Bunjong_S.
Bunjong_S.

เห็ดถั่งเช่าสีทองกับโรคเกี่ยวกับต่อมลูกหมาก Empty มันจะไปยากอะไรเล่าในการเริ่มต้น ก็เริ่มจากการที่คุณหาความจริงให้ได้เสียก่อนสิ พอรู้จริง ได้ผลจริง แล้วคุณก็ไปช่วยหรือไปบอกคนอื่นสิ

ตั้งหัวข้อ  Anonmushroom Sun Nov 21, 2010 4:04 pm

ที่ผมตอบเสียยืดยาว ก็เพราะเห็นว่าภรรยาคุณป่วย จึงพยายาม เอาทั้งเหตุทั้งผลมาเล่าให้ฟัง แต่พอคุณฟังแล้ว ของขึ้น หรือเกิดอาการฮึกโหมก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง แต่อย่าเพิ่งไปเชื่ออะไรง่ายๆ โดยคุณไม่ได้พิสูจน์ด้วยตัวเอง พระท่านจึงสั่งสอนมาว่า อย่าเชื่อเขา เพราะว่า เขาเป็นผู้รู้ อย่าเชื่อเขา เพราะว่า เขาเป็นอาจารย์ จงเอาคำสอน หรือคำแนะนำไปลองปฎิบัติเสียก่อน และผลของการที่ได้มาจากการปฎิบัตินั่นแหละของจริง แล้ว คุณก็เอาผลนั่นแหละ ไปช่วย ไปให้ ไปแนะนำใครก็ได้ อย่าใจร้อนสิ ขนาดผมกำลังเขียนเอ็นไซม์ได้เพียง 3-4 ตอน คุณก็แทรกเข้ามาแล้ว อยากให้ผมลงรูปเข้าไปด้วย ใจเย็นๆสิ เอาทีละเรื่อง ทีคุณรอมาตั้งนานยังรอได้ ความรู้บางอยาก อาจจะได้มาด้วยการรอบ้างน๊ะครับ

เห็ดถั่งเช่าสีทองกับโรคเกี่ยวกับต่อมลูกหมาก Empty กราบสวสัดีครับอาจารย์

ตั้งหัวข้อ  Bunjong_S. Sun Nov 21, 2010 4:28 pm

กระผม บรรจง สุธาอรรถ ครับ

ขอบพระคุณอาจารย์ที่ชี้แนะกระผมครับ และกระผมก็กราบขอโทษอาจาย์ครับที่เป็นผู้ไม่รู้จักกาลเทสะ ที่ เขียนข้อความแทรก เรือง
เอ็นไซม์ ที่อาจารย์กำลังเขียนอยู่ครับ ต่อไปผมจะระวังให้มากขึ้น ขอความเมตตา โปรดอภัยให้กระผมด้วยครับ

ขอบพระคุณจากใจ
Bunjong_S.
Bunjong_S.

เห็ดถั่งเช่าสีทองกับโรคเกี่ยวกับต่อมลูกหมาก Empty ไม่เป็นไรครับ ผมเองมีอะไรก็พูดตรงๆครับ ขี้เกียจเก็บเอาไว้ในสมองก็เท่านั้น

ตั้งหัวข้อ  Anonmushroom Sun Nov 21, 2010 6:48 pm

ไม่เป็นไรครับ มันเป็นเรื่องของปถุชนธรรมดาที่อยากรู้อยากเห็น ผมเพียงแต่ขอความเห็นใจผมบ้างเท่านั้น เพราะคุณรู้ไหม การตอบเมล์ หรือตอบปัญหาสดๆทุกเรื่องมันยุ่งยากมากน๊ะครับ หากเป็นเรื่องเห็ดไม่เป็นไร เพราะมันตรงไปตรงมา แต่พอถามเรื่องของโรคของมนุษย์ ซึ่งผมไม่เคยเรียนมา และถามเรื่องเห็ดเป็นยา ที่หากผมประกาศขาย ก็จะถูกกระทรวงสาธารณสุข โดย อย.จับแน่ๆ เพราะยิ่งดัง ยิ่งเป็นที่จับจ้องมองจากเจ้าหน้าที่ และยิ่งเป็นคำถามจากสมาชิก ที่เขามีปัญหาเรื่องสุขภาพแล้ว ผมต้องระมัดระวังเป็นอย่างยิ่งในการที่จะตอบ ยกตัวอย่างในกรณีของเมียของจิว เวลาแกถามมา ผมต้องใช้เวลาครุ่นคิด คิดแล้วคิดอีก บางทีก็คิดออก แต่ก็ไม่มีบรรยากาศที่จะตอบ หรือเวลาคิดจะตอบกลับเขียนไม่ออก เช่นเดียวกับ กรณีของเมียคุณ พอผมรู้เรื่องปุ๊ป ทุกอย่างมันจึงถูกบันทึกในสมอง แล้วคิดย้อนกลับไปถึงลูกศิษย์ลูกหาที่ทนทุกข์ทรมานเกี่ยวกับไต ต้องไปฟอกไต ต้องไปเปลี่ยนไต เกิดโรคแทรกซ้อนอีกมากมายหลายกรณี เรื่องนี้ ผมเอาเข้าใส่สมองไปทุกที่ว่า จะหาเวลาตอบกรณีนี้อย่างไร แม้กระทั่งทำการอบรมอยู่ก็ยังคิด คิดแม้กระทั่งว่าา คนที่รอคำตอบ เขาจะกระวนกระวายเพียงใด มันยากน๊ะครับ ที่จะทำให้ทุกอย่างมันลงตัว และวันนี้ หลังจาก ซักเสื้อ ซักผ้า ล้างห้องน้ำ ถูบ้าน ไปซื้อกลับข้าว แล้วมาผสมเห็ดเป็นยาแล้ว จึงได้โอกาสที่ตอบปัญหาของคุณ และของจิวที่คั่งค้างอยู่ ตรงนี้แหละครับ ที่อยากจะบอกเบื้องหลังว่า เวลาผมจะตอบอะไร มันต้องใช้ทั้งสมาธิ ความอดกลั้น และค้นคว้า ศึกษาอย่างถ่องแท้ ก่อนที่จะบรรจงเขียนเป็นตัวอักษรออกมาครับ หวังเป็นอย่างยิ่งว่า สมาชิกทุกท่านคงเข้าใจ ที่ผมพยายามท้วงติงแทบทุกราย ที่เวลาถามอะไร ผู้ถามมักจะไม่ค่อยให้ข้อมูลรายละเอียดมา แต่เขาก็ต้องการให้เราตอบให้ได้ ผมก็ต้องใช้สิทธิท้องติง และขอรายละเอียดเพิ่มเติม จึงทำให้มีหลายคนบ่นให้คนอื่นฟังว่า ไม่อยากถามอาจารย์อานนท์เลย เพราะกลัวโดนด่า ผมก็เลยต้องมาทบทวนตัวเองอยู่ตลอดเวลาว่า เราพูดในสิ่งที่ถูกต้อง ตรงไปตรงมา ไฉนกลายเป็นคนอื่นเข้าใจว่าเป็นคำด่าไปเสีย แล้วอย่างนี้จะให้ผมทำไง อยู่เฉยๆน่าจะดีกว่าไหมล่ะ

เห็ดถั่งเช่าสีทองกับโรคเกี่ยวกับต่อมลูกหมาก Empty ผมเข้าใจอาจารยืบ้างแล้วครับ

ตั้งหัวข้อ  Bunjong_S. Sun Nov 21, 2010 8:58 pm

ส่วนตัวผมเอง ก็ไม่ได้โกรธอะไรครับ เพียงแต่รู้สึกว่า อาจารย์สะกิดผมให้ผมคิดได้นิดนึง ทำให้ผมย้อนกลับมาคิดด่าตัวเอง ครับว่า ไม่รู้จักกาละเทสะเลยแย่จริง ๆ
ผมกับ แฟนผมเอง ก็ กินสมุนไพรครับรวมถึงเห็ดหลินจือด้วย ตัวผมสุบบุหรี จัดครับ สูบมาก ๆ เข้า ก็เจ็บหน้าอก หายใจขัดๆบางคืนนอน
ไม่ได้ พอกินเห็ดหลินจือ แค่ 2 เม็ด เช้ามาอาการ กลับดีขึ้นจนผมแปลกใจเมื่อลองไม่กิน ก็เป็นอีก ลองอยู่หลายครั้งก็ให้ผลดี
ส่วนแฟนผมผมให้ลองกินดู ปัสสาวะที่เป็นฟอง ลดลง ครับ อาการก็ ทรง ๆ ครับ เป็นสาเหตุที่ผม พยายามหาข้อมูล เห็ดที่เป็นอาหารเสริม
ครับ ผมเองก็ซื้อก้อน เห็ดหลินจือไปให้พ่อผมเปิดเพื่อ เก็บดอกมารับประทานอยู่ และก็เพาะ เห็ดนางฟ้าภูฎาน ขายด้วยเป็นรายได้เสริม ผมจึงเห็นว่ามันเป็นชีวิตที่มีความสุขครับ จนผมมาเจอเวปของอาจารย์เข้า ผมจึงดีใจ มากครับ เพราะหาเวปอื่นน้อยเหลือเกินที่ให้ความรู้อย่างนี้ จนทำให้ผมตืนเต้นในความรู้ใหม่ๆ ที่ได้รับครับ เพราะผมตั้งใจที่จะหาแต่เรื่องเห็ดหลินจือและตั้งใจจะทำให้สำเร็จก่อนเห็ดอื่น ๆ พอมาเจอข้อมูลเห็ดชนิดต่าง ๆจากเวปนี้ เข้ายิ่งตกใจครับเพราะไม่คิดว่าเห็ดที่ ขึ้นในไทยจะมีสรรพคุณ ที่ดีขนาดนี้ ความคิดมันเลยโลดโผน ขึ้นมา แต่ยังไงก็จะขอ ลองเห็ดหลินจือให้ถึงที่สุดก่อน ครับ

ตอบกันตรง ๆ เลยดีกว่าครับ ผมว่า ยังไง ก็ยังดีกว่า เพราะคงไม่ทำร้ายลูกศิษย์มากเท่าขนมหวาน ผมคิดอย่างนี้ครับ

ผมดีใจมาก ๆ ครับ ที่อาจารย์ตอบผมไม่ได้คิดเป็นอย่างอื่นเลย
Bunjong_S.
Bunjong_S.

ขึ้นไปข้างบน