Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

คำถามของคุณบรรลุเรื่องการเตรียมหัวเชื้อไว้หยอดใส่ก้อนเห็ดถุง

2 posters

Go down

คำถามของคุณบรรลุเรื่องการเตรียมหัวเชื้อไว้หยอดใส่ก้อนเห็ดถุง Empty คำถามของคุณบรรลุเรื่องการเตรียมหัวเชื้อไว้หยอดใส่ก้อนเห็ดถุง

ตั้งหัวข้อ  packdee58 Mon Nov 22, 2010 7:34 pm

อยู่นี่ครับ
http://anonbiotec.gratis-foros.com/forum-f2/topic-t410.htm
ต้องขอโทษอาจารย์ด้วย ผมแย่งซีนอาจารย์เข้าไปแนะนำน้องบรรลุเรื่องโพสรูป
กับคุณสิริณัฏฐ์ ทดสอบโพสรูป กระทู้ของน้องหล่นไปอยู่ข้างท้ายแล้ว
น้องเค้าคงยังรอคำตอบจากอาจารย์อยู่ครับ
ขอบคุณครับ

พ.อ.ภักดี ตองอ่อน
packdee58
packdee58

ขึ้นไปข้างบน Go down

คำถามของคุณบรรลุเรื่องการเตรียมหัวเชื้อไว้หยอดใส่ก้อนเห็ดถุง Empty ผมมัวแต่เดินหน้าไปเรื่อยๆ โดยไม่ได้ย้อนดูว่า ที่คนอื่นเขาตอบไปนั้น ครอบคลุมถึงไหน

ตั้งหัวข้อ  Anonmushroom Wed Nov 24, 2010 5:48 am

นี่ก็แสดงว่า ผมยังไม่แก่สิ เพราะผมเดินลุยไปข้างหน้าเรื่อยๆ เนื่องจาก ภาระกิจที่หาเรื่องทำเองมันเยอะ พอเปิดฟอรั่มดู และเห็นว่า มีการตอบแล้ว ผมก็ข้ามไปเลย เพราะเขาว่า คนแก่ มักจะย่ำอยู่แต่ของเก่า ก็เลยจะพยายามไม่ให้โดนถูกกล่าวหาว่าแก่ ก็เลยข้ามไปเลย ไม่เป็นไร เดี๋ยวจะกลับไปดูให้ แต่อย่างไรก็ตาม ปัญหาเดี๋ยวนี้เข้ามาเยอะมาก โดยเฉพาะบรรดาสมาชิกใหม่ ยิ่งผู้ที่เข้ามาในฟอรั่มใหม่ และไม่มีพื้นฐานเรื่องเห็ดเลย แต่ก็อยากรู้ อยากเรียนทางลัด ก็มักจะถามคำถามที่ซ้ำแล้วซ้ำอีก จะตอบใหม่ ก็เสียเวลาทั้งสมองและเวลาที่เสียไป หากไม่ตอบ ก็เหมือนอย่างกะว่า เราแล้งน้ำใจ ฉะนั้น หากเป็นไปได้ หากได้สมาชิกมาช่วยแบ่งเบาภาระบ้าง ก็จักขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ ขอใช้สีแดงอีก เพราะอย่างไงก็ยังรักแดงอยู่ดี
Anonmushroom
Anonmushroom

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน