Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามค่ะ

2 posters

Go down

สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามค่ะ Empty สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามค่ะ

ตั้งหัวข้อ  supinya Tue Jan 11, 2011 11:03 am

อยากทราบเรื่องการเพาะเห็ดร่างแห ไม่ทราบว่าที่ศุนย์การเรียนรู้มีข้อมูลบ้างไหมค่ะ
supinya
supinya

ขึ้นไปข้างบน Go down

สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามค่ะ Empty เท่าที่ทราบ ยังไม่มีที่ไหนสอนเรื่องเห็ดร่างแห หรือเห็ดเยื่อไผ่ครับ

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Wed Jan 12, 2011 7:23 am

เท่าที่ตรวจสอบดู ยังไม่มีที่ไหนสอนเรื่องการเพาะเห็ดเยื่อไผ่ หรือเห็ดร่างแห แต่หากถามเรื่องของการเพาะ ก็คือ มีที่ อานนท์ไบโอเทคเท่านั้น แต่ยังไม่มีการเปิดอบรม จนกว่า อุทยานเห็ดอานนท์เวิลด์จะเริ่มดำเนินการแล้วเสร็จ ในวันที่ 18 กุมภาพันธ์นี้ ก็จะมีผู้เชี่ยวชาญเห็ดจากต่างประเทศ มาพัฒนาเรื่องเห็ดเป็นยา ที่อุทยานเห็ด เพื่อเตรียมการ ที่จะนำเอาเห็ดเป็นยาไปโชว์ในงานพืชสวนโลก ที่จะจัดกันอีกครั้ง เป็นเวลาติดต่อกัน 3 เดือน โดยเริ่มตั้งแต่เดือนพฤศจิกายน ปีนี้ ทางอานนท์ไบโอเทค ได้รับมอบหมายให้รับผิดชอบเรื่องนี้ ในระดับนานาชาติ โดยอาจจะมีการเชิญบรรดานักวิชาการเรื่องเห็ดเป็นยาที่เด่นๆดังๆจากทั่วโลกมาพบปะผู้สนใจในงานนี้ด้วยบ ขอให้ติดตามรายละเอียดต่อไปครับ
Pai_Anonworld
Pai_Anonworld

http://www.anonworld.com

สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามค่ะ Empty ขอบคุณค่ะ

ตั้งหัวข้อ  supinya Wed Jan 12, 2011 9:08 am

จะคอยติดตามรายละเอียดนะค่ะ ขอบคุณสำหรับรายละเอียดค่ะ
supinya
supinya

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics