Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

มือใหม่ขอความกระจ่างด้วยค่ะ

2 posters

Go down

มือใหม่ขอความกระจ่างด้วยค่ะ Empty มือใหม่ขอความกระจ่างด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  khanittha Sun Mar 06, 2011 8:27 am

สวัสดีค่ะ
ดิฉันซื้อก้อนเห็ดนางฟ้าภฏานมาเปิดดอก 1000 ก้อนค่ะแต่ผ่านมาสิบกว่าวันแล้วเห็ดออกแค่สิบกว่าถุงในสองสามวันแรกแล้วก็เงียบไปเลยไม่มีวี่แววจะเกิดตุ่มเห็ดเลยค่ะทั้งๆที่เริ่มรดน้ำตั้งแต่เปิดปากถุง4-5ครั้งต่อวันด้วยหัวฉีดเป็นฝอยและคอยคุมไม่ให้อุณหภูมิเกิน 25%ไม่รู้ว่าดิฉันทำอะไรผิดขั้นตอนไปหรือปล่าว อยากเรียนถามว่าหลังจากที่เราเปิดปากถุงแล้วมีเพียงถุงเดียวที่มีเห็ดโผล่ออกมาขณะที่ถุงอื่นๆไม่มีวี่แววของตุ่มเห็ดเลย มันผิดปกติหรือปล่าวคะ? แล้วเราควรเริ่มรดน้ำเลยหรือว่ารอให้เห็ดส่วนใหญ่เกิดตุ่มเห็ดก่อนคะ?ขอความกระจ่างด้วยค่ะ

ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ
มือใหม่จริงๆค่ะ

khanittha

ขึ้นไปข้างบน Go down

มือใหม่ขอความกระจ่างด้วยค่ะ Empty ไม่ทราบว่าได้อ่านคำตอบไปแล้วเมื่อวันที่ 3 มีนาคม แล้วหรือยัง

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Tue Mar 08, 2011 7:01 am

ไม่ทราบว่า คุณกำลังเมาหมัดอยู่หรือไม่ เพราะคำถามเช่นเดียวกันนี้ คุณได้ถามไปแล้ว และทางเราก็ได้ตอบไปแล้วในวันที่ 3 มีนาคม จึงขอให้กลับไปพิจารณาไตร่ตรองในคำตอบนั้นเสียก่อน แล้วลองดูสิว่า คุณได้ปฎิบัติไปตามที่ได้แนะนำไปหรือไม่ และคุณได้ตอบปัญหาที่ถามไปหรือไม่ ไม่เช่นนั้น มันจะเป็นการตอบแบบซ้ำๆซากๆ กลัวคนอื่นจะเบื่อเอา เพราะทุกวันนี้ ดูเหมือนว่า คำถามที่ถามมามักจะไม่ค่อยมีอะไรใหม่เท่าไหร่ ทำให้ขาประจำแฟนรายการหายไปหมด ดูจากประเภทที่ฟิตๆมากันตั้งแต่ตอนที่ตอบกระทู้กันใหม่ๆ ไม่ว่า นายจิว นายจิต นายแขก ยายหนึ่ง หายไปหมด ทั้งๆที่ผู้ที่เอ่ยนามมานี้ ล้วนแล้วแต่เจอปัญหาเฉกเช่นของคุณ แล้วก็ช่วยผมตอบคำถามของสมาชิกมาโดยตลอด ด้วยการนำเอาประสบการณ์ที่เขาได้จากคำแนะนำและแก้ปัญหาได้มาเล่าสู่กันฟัง ปัจจุบันก็เหลือเพียงพวกเราอานนท์ไบโอเทคเท่านั้น คิดๆไปก็เศร้า คิดๆไปก็เหงาเหมือนคนอื่นเขาเหมือนกัน จึงขอให้ไปทบทวนคำถามเดิมเสียก่อนครับ
Pai_Anonworld
Pai_Anonworld

http://www.anonworld.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน