Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

การใช้ทะลายปาล์มที่เพาะเห็ดฟางไปแล้วนำมาใช้ใหม่คับ

2 posters

Go down

การใช้ทะลายปาล์มที่เพาะเห็ดฟางไปแล้วนำมาใช้ใหม่คับ Empty การใช้ทะลายปาล์มที่เพาะเห็ดฟางไปแล้วนำมาใช้ใหม่คับ

ตั้งหัวข้อ  urupongp Fri Jul 08, 2011 11:29 am

วิธีการขั้นตอนการใช้ทะลายปาล์มที่เพาะเห็ดฟางไปแล้วนำมาใช้ใหม่คับ
ขอบคุณคับ

urupongp

ขึ้นไปข้างบน Go down

การใช้ทะลายปาล์มที่เพาะเห็ดฟางไปแล้วนำมาใช้ใหม่คับ Empty การใช้ทะลายปาล์มที่เพาะเห็ดฟางแล้วเอามาเพาะใหม่

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Sat Jul 16, 2011 9:13 pm

โดยปกติ คำถามสั้นๆ โดยผู้ถามไม่ได้พูดรายละเอียดว่า ทำเห็ดอยู่หรือไม่ แล้วทำอย่างไร นับว่า เป็นเรื่องที่ ยากมากที่จะตอบให้ตรงเป้าได้ ดังที่ได้เรียนมาตลอดเวลาว่า กระทู้นี้ เราเน้นเปิดขึ้นมาเพื่อต้องการให้สมาชิกที่ผ่านการอบรมเห็ด จากอานนท์ไบโอเทค เข้ามาถามความรู้เพิ่มเติม และรวมถึง ผู้ที่เพาะเห็ดอยู่แล้ว แต่อาจจะมีข้อกังขาบางประการ ทางเราก็ยินดีที่จะตอบปัญหาตรงนั้นให้ ดังนั้น ในที่นี้ จึงไม่ทราบว่า ผู้ถามเอง ทำเห็ดฟางอยู่แล้วหรือไม่ หากเพาะอยู่แล้ว ใช้กรรมวิธีเช่นไร เช่น หากใช้ทะลายปาล์มเพาะ คุณทำอย่างไร ผ่านการหมักอย่างไร เลี้ยงเชื้อราแบบไหน ใส่อาหารเสริมอะไร แล้วใช้วัสดุรองหรือวัสดุคลุมไหม ผลผลิตชุดแรกออกมาเป็นไง หากได้ข้อมูลมาประกอบเช่นนี้ ทางเราก็จะสามารถแนะนำได้ถูกต้องมากยิ่งขึ้น จึงขอให้ผู้ถาม ช่วยกรุณาเล่ารายละเอียดในพื้นความรู้ของคุณมาให้ด้วยครับ
Pai_Anonworld
Pai_Anonworld

http://www.anonworld.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน