Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สอบถามเรื่อง DVD การเพาะเห็ดถุงค่ะ

2 posters

Go down

สอบถามเรื่อง DVD การเพาะเห็ดถุงค่ะ  Empty สอบถามเรื่อง DVD การเพาะเห็ดถุงค่ะ

ตั้งหัวข้อ  som19 Thu Jun 07, 2012 11:00 am

รบกวนสอบถามเรื่อง DVD การเพาะเห็ดถุงค่ะ เนื้อหาภายใน DVD จะเหมือนกับการอบรมมั้ยคะ ถ้าสนใจจะสั่งซื้อ ต้องทำอย่างไรคะ

ขอบคุณค่ะ

som19

ขึ้นไปข้างบน Go down

สอบถามเรื่อง DVD การเพาะเห็ดถุงค่ะ  Empty DVD การอบรมการเพาะเห็ดในถุง ถ่ายทำเมื่อ 2 ปีที่แล้ว เนื้อหาสาระก็ยังใช้ได้

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Thu Jun 07, 2012 1:14 pm

จากคำถามที่ว่า หากซื้อดีวีดีการอบรมเห็ดในถุงไปแล้ว จะได้เนื้อหาสาระเหมือนมาอบรมจริงๆไหมนั้น ก็ต้องตอบว่า เนื้อหาสาระก็ยังถือว่า ยังใช้ได้อยู่ แต่เนื่องจากเวลาผ่านไปนานกว่า 2 ปีแล้ว ทุกวินาทีของงานด้านการพัฒนา การวิจัย และความต้องการของตลาดได้เปลี่ยนแปลงไปมากแล้ว ดังนั้น อรรถรสของการอบรมแต่ละครั้ง จะแตกต่างกันแน่นอน ยกตัวอย่างเช่น ระยะนี้ มีการพัฒนาเรื่อง เห็ดเป็นยา และมีวิธีการเพาะเห็ดใหม่ๆ การนำเอาสายพันธุ์เห็ดใหม่ๆเข้ามา เช่น เห็ดหิมาลัย การกำจัดวัสดุเพาะเห็ดที่ใช้แล้ว ให้กลับมาเป็นของมีค่าขึ้นมาอีกได้อย่างไรนั้น ในอดีตที่ผ่านมา ไม่มีการกล่าวถึง ดังนั้ันจริงๆแล้ว ดีวีดี น่าจะเหมาะสำหรับผู้ที่ผ่านการอบรมไปแล้วมากกว่า เพราะจะเป็นการทบทวนสิ่งที่ได้ไปเรียนมาแล้วให้แน่นยิ่งขึ้น
Pai_Anonworld
Pai_Anonworld

http://www.anonworld.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics