Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ปิดกล้องไปแล้วสำหรับเห็ดเงินล้านในรายการกบนอกกะลา

2 posters

Go down

ปิดกล้องไปแล้วสำหรับเห็ดเงินล้านในรายการกบนอกกะลา Empty Re: ปิดกล้องไปแล้วสำหรับเห็ดเงินล้านในรายการกบนอกกะลา

ตั้งหัวข้อ  tat_gun Fri Jul 13, 2012 9:23 pm

รบกวนช่วยเช็ครูปภาพด้วยครับ
เห็นช่วงนี้ หลายกระทู้มาก คุณไผ่โพสต์แล้วรูปแทบไม่ขึ้นเลยครับ

วิธีแก้ คือ อาจอัพโหลดรูปอีกครั้ง
หรือหาเวปฝากรูปที่ดีๆ อันใหม่น่ะครับ
tat_gun
tat_gun

ขึ้นไปข้างบน Go down

ปิดกล้องไปแล้วสำหรับเห็ดเงินล้านในรายการกบนอกกะลา Empty รู้อะไรดี หรือมีวิธีอะไรที่มันง่ายและมีประสิทธิภาพ ช่วยแนะนำด้วย

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Mon Jul 16, 2012 8:20 am

ดีแล้วที่ให้ข้อคิดมา แต่ทุกวันนี้ ก็ง่วนอยู่กับการศึกษาและหาข้อมูลทางวิชาการทั้งของใหม่ของเก่า เชื่อแน่ว่า มีผู้ฟัง ผู้ชม ผู้ติดตามจำนวนไม่น้อยที่มีความเชี่ยวชาญเฉพาะด้าน ดังนั้น งานบางอย่าง เช่น งานเกี่ยวกับเวปไซด์อะไรพวกนี้ วิทยาการและทางเลือกมันมีความก้าวหน้าและพัฒนาไปมาก บางครั้งการใช้โปรแกรมหรือรูปแบบซ้ำๆซากๆนานๆจนเป็นนิสัย จนเคยชิน ขณะที่วิทยาการด้านนี้มันก้าวกระโดจนตามแทบไม่ทันนั้น ยอมรับว่า ย่อมเกิดปัญหา เหมือนแต่ไหนแต่ไร เราก็ใช้วิธีโหลดรูปผ่านโปรแกรมฟรีที่ไปยืมเขามานี้แหละ ซึ่งหากคุณใช้คอมพิวเตอร์ธรรมดา รวมทั้งโน๊ตบุคด้วย การเปิดดูรูปผ่านโปรแกรมนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่พอเดี๋ยวนี้มีการใช้ไอแพท ไอพอต อะไรกัน ซึ่งแน่นอนส่วนใหญ่ ไม่สามารถเข้าดูรูปพวกนี้ ที่ใช้โปรแกรมเดิมได้ ขณะเดียวกัน ทางเราก็ง่วนที่จะหารูป หาข้อมูลอะไรมาให้ ก็ไม่ได้ใส่ใจเรื่องที่จะไปศึกษาที่จะใช้โปรแกรมหรือไปค้นหาอะไรเพิ่มเติมอีก เพราะมันไม่มีเวลาที่จะทำเช่นนั้น พูดง่ายๆ มันมีแต่คนชม คนแนะนำ แต่คนทำมีกันแค่นี้แหละ หากเป็นไปได้ ในฐานะที่คุณเป็นแฟนประจำมานานแล้ว เคยไปเจอ ดร.อานนท์ที่เชียงใหม่มาแล้ว เป็นหนุ่มไฟแรง และเป็นหนุ่มที่ไม่เหมือนคนอื่นที่ให้ความใส่ใจเรื่องการเกษตร ซึ่งจริงๆแล้วอายุในราวคุณนี้ ส่วนใหญ่มักไม่ค่อยสนใจเรื่องเกษตรกันเท่าไหร่ จึงถือว่าเป็นเรื่องดี ที่น่าสนับสนุน แต่ขณะเดียวกัน ในเมื่อคุณมีความรู้ทางนี้ด้วยนั้น หากเป็นไปได้ และมีวิธีที่ดี ช่วยแนะนำด้วยว่า จะเอารูปไปฝากที่ไหน ทำอย่างไร ดีกว่าให้ทางเราไปงมเข็มในมหาสมุทร เจอน๊ะเจอแน่ แต่มันจะเสียเวลาและช้าไม่ทันการณ์
Pai_Anonworld
Pai_Anonworld

http://www.anonworld.com

ปิดกล้องไปแล้วสำหรับเห็ดเงินล้านในรายการกบนอกกะลา Empty Re: ปิดกล้องไปแล้วสำหรับเห็ดเงินล้านในรายการกบนอกกะลา

ตั้งหัวข้อ  tat_gun Mon Jul 16, 2012 9:12 pm

ปกติผมจะฝากรูปที่เวปนี้ครับ www.webs.com
เคยฝากหลายรอบแล้ว ดึงเอามาลงที่นี่ได้ไม่มีปัญหานะครับ

ผมได้เขียนวิธีการเป็นขั้นๆ พร้อมภาพประกอบไว้แล้ว ลองโหลดไปดูนะครับ เผื่อจะเป็นประโยชน์กับอาจารย์บ้าง

" http://www.4shared.com/office/DHB89iO3/_W2003.html "

ถ้าสงสัยตรงไหนหรือโหลดไม่ได้ บอกผมได้เลยนะครับ ยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้ช่วยอาจารย์ครับ

ธัชพงศ์
tat_gun
tat_gun

ขึ้นไปข้างบน