Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อบรมการเพาะเห็ดในถุงพลาสติก

Go down

อบรมการเพาะเห็ดในถุงพลาสติก Empty อบรมการเพาะเห็ดในถุงพลาสติก

ตั้งหัวข้อ  vorawuts Tue Aug 28, 2012 3:40 pm

สวัสดีครับ อาจารย์ ดร.อานนท์ เอื้อตระกูล;คุณไผ่ และเพื่อนสมาชิกผู้ที่สนใจเรื่องราวเกี่ยวกับเห็ดทุกท่าน

วันที่25ส.ค2555 ที่ผ่านมาผมได้มีโอกาสไปอบรมมา บรรยากาศการอบรมเป็นกันเอง ทั้งสนุก และก็ได้ความรู้มาพอสมควรสำหรับผู้ที่ไม่เคยเพาะเห็ดมาก่อนแบบผม ที่สำคัญข้าวเที่ยงอร่อย Very Happy ตอนนี้กลับมานั่งลุ้นเจ้าก้อนเห็ดสี่ก้อนที่ได้มา( ลุ้นมาก ) จะได้โชว์ที่บ้านว่ามีเห็ดปลอดสารพิษกินเอง
ถ้ามีโอกาสผมก็จะขอเข้าอบรมการเพาะเห็ดชนิดอื่นๆอีกครั้งเพื่อดูว่าสถานที่ที่มีอยู่และอุปกรณ์จะเอื็ออำนวยจะเพาะเลี้ยงเห็ดแบบไหน

สุดท้ายต้องขอบคุณ อาจารย์ ดร.อานนท์ กับ ทีมงาน ที่ให้ความรู้แบบเป็นกันเองและขอฝากเนื้อฝากตัวกับท่านสมาชิกทุกท่านไว้ด้วยครับ Smile

vorawuts

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน