Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สอบถามเกี่ยวกับเห็ดเป็นยาเพื่อรักษาอาการของคุณพ่อ

2 posters

Go down

สอบถามเกี่ยวกับเห็ดเป็นยาเพื่อรักษาอาการของคุณพ่อ Empty สอบถามเกี่ยวกับเห็ดเป็นยาเพื่อรักษาอาการของคุณพ่อ

ตั้งหัวข้อ  zesar Wed Feb 06, 2013 9:57 pm

สวัสดีครับ ผมชื่อจีรพงษ์ สังข์ภาพันธ์ ชื่อเล่น ซี พึ่งไปอบรมการเพาะเห็ดถุงรุ่น109 ที่ผ่านอยากขอปรึกษาอาจารย์ ดร.อานนท์ เกี่ยวกับเรื่องเห็ดเป็นยาเพื่อรักษาอาการของคุณพ่อดังนี้ครับ คุณพ่อผมอายุ67ปี ท่านต้องตื่นขึ้นมาเข้าห้องน้ำตอนเวลากลางคืนบ่อยมากๆ
อย่างน้อยคืนละ 4-5ครั้ง หลังจากได้ผ่าตัดเอาพังผืดบริเวณลูกอัณฑะออก ประมาณ1ปีที่ผ่านมา ผมอยากขอคำแนะนำดังนี้
1.ทางสถาบันมีเห็ดเป็นยาเพื่อรักษาอาการดังกล่าวขายหรือไม่ครับ ถ้ามีผมสามารถหาซื้อได้ที่ไหน
2.ถ้าผมจะหมักน้ำเห็ดเป็นยาเพื่อรักษาอาการดังกล่าว ควรใช้เห็ดอะไรหมัก สูตรการหมักใช้อะไรปริมาณเท่าไรกับUM55 ต้องหมักนานเท่าไร และควรดื่มอย่างไร
และขอถามเพิ่มเติมเกี่ยวกับการซื้อก้อนเห็ดมาเปิด เนื่องจากอาจารย์ ดร.อานนท์แนะนำว่ามือใหม่ควรลองซื้อก้อนเห็ดมาเปิดก่อน และจำได้ว่าอ.เยาวนุช บอกว่าควรซื้อก้อนเห็ดจากฟาร์มไหนบ้าง หลังจากอบรมเสร็จแล้ว ผมจึงอยากทราบว่าควรซื้อก้อนเห็ดจากฟาร์มไหนมาลองเปิดดีครับ
ขอบพระคุณมากครับ

ปล. ขอถามคุณไผ่หน่อยครับว่าถ้าจะไปซื้อสินค้าที่ร้านหน้าม.เกษตร จะจอดรถได้ตรงไหนครับ เพราะผมขับผ่านแล้วไม่รู้ว่าจะจอดตรงไหนดี

zesar

ขึ้นไปข้างบน Go down

สอบถามเกี่ยวกับเห็ดเป็นยาเพื่อรักษาอาการของคุณพ่อ Empty Re: สอบถามเกี่ยวกับเห็ดเป็นยาเพื่อรักษาอาการของคุณพ่อ

ตั้งหัวข้อ  zesar Mon Feb 11, 2013 1:55 pm

ถ้าว่างรบกวนตอบคำถามผมนิดนึงนะครับ
ขอบคุณครับ

zesar

สอบถามเกี่ยวกับเห็ดเป็นยาเพื่อรักษาอาการของคุณพ่อ Empty อาการปัสสาวะบ่อยหลังจากผ่าตัดพังผืดที่อัณฑะออกแล้ว ถามว่ามีเห้ดอะไรรักษาโรคนี้ไหม

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Tue Feb 12, 2013 9:55 am

ก่อนอื่นต้องขอโทษอย่างแรง ที่ระยะนี้ทุกคนที่ศูนย์วุ่นกันเรื่องการเตรียมการจัดสถานที่ที่จะจัดงานวันรวมญาติเห็ดวันที่ 15 มีนาคม และผมเองก็รีบดำเนินการทำฉลากเครื่องสำอางที่ตอนนี้ได้รับเลขหมาย อย.แล้วหลายผลิตภัณฑ์ ขณะเดียวกัน คุณเป็นผู้ผ่านการอบรมเห็ดไปแล้ว คงจะทราบดีว่า ดร.อานนท์ พูดย้ำแล้วย้ำอีกว่า เราไม่สามารถขอเลข อย.ได้ในการผลิตเห็ดเป็นยาในประเทศไทย เว้นเสียแต่ให้ทางต่างประเทศเขาทำการผลิต ขึ้นสูตรแล้วมาขอทะเบียนจากบ้านเรา อย่างนี้ผ่านฉลุย ดังนั้น ที่ถามว่า มีเห็ดเป็นยาขายหรือไม่ ต้องตอบเลยว่า ไม่มีเพราะ หากตอบว่า มีแล้ว มันเข้าล๊อคครับ คือ ผิดกฏหมาย ที่เรากำลังถูกจ้องมองอยู่ ดังนั้น ใครก็ตาม ที่อยากจะถามเรื่อง เห็ดเป็นยา กรุณาอย่าถามว่ามีขายไหม ส่วนใครก็ตาม ที่ป่วย หรือมีอาการเป็นโรค ที่คิดว่า เห็ดที่ทาง ดร.อานนท์ ได้สอนไปนั้น สามารถช่วยรักษาอาการป่วยได้ หรืออาการป่วยที่ไม่ทราบสาเหตุ หรืออาการป่วยที่หมอเขาไม่สามารถรักษาได้แล้ว ได้แต่ประคองชีวิตเท่านั้น หากเป็นเช่นนี้ ในฐานะที่คุณเป็นสมาชิกของเรา คุณสามารถที่จะติดต่อสอบถาม หรือปรึกษาได้จากเจ้าหน้าที่ของเรา ที่ดีที่สุดก็คือ ที่ 029083308 และ 0860830202 หรือโทรมาคุยกับผมได้ที่ 025799200 และ 025797759 หรือ หากจะมาหาที่หน้าร้าน มีที่จอดรถอยู่ด้านหลัง คื่อ คุณจะต้องขับรถเลยหน้าร้านไปประมาณ 3-4 คูหา จะเห็นซอยเล็กๆอยู่ที่นั่น เข้าไปจอดที่จอดรถได้เลย จอดนานเท่าไหร่ก็ได้ โดยเขาเก็บค่าจอดเพียง 20 บาท เท่านั้นเองครับ
สำหรับคำถามว่า อาการของคุณพ่อคุณนั้น หากจะเอาเห้ดมาหมัก ควรเป็นเห็ดกระดุมบราซิล เห็ดกระถินพิมาน เห็ดหลินจือ ให้ใช้ทั้งดอกและเส้นใยครับ หมักประมาณ 3-4 สัปดาห์ จะได้ทั้งเอ็นไซม์และคุณสมบัติทางยาด้วยครับ สำหรับก้อนเห็ดนั้น ไม่กล้าบอกครับว่า ควรไปซื้อที่ไหนดี เพราะที่ไหนๆ เขาก็คุยโม้โอ้อวดทั้งน้านว่าดีที่สุดในโลก รวมทั้งของเราด้วย ดังนั้น คุณควรต้องซื้อเอาไปลองดูครับ หากเป็นของทางสถาบัน อาจจะต้องสั่งก่อนล่วงหน้าครับ เพราะเราทำการผลิตในปริมาณที่จำกัดมากครับ
Pai_Anonworld

http://www.anonworld.com

สอบถามเกี่ยวกับเห็ดเป็นยาเพื่อรักษาอาการของคุณพ่อ Empty Re: สอบถามเกี่ยวกับเห็ดเป็นยาเพื่อรักษาอาการของคุณพ่อ

ตั้งหัวข้อ  zesar Tue Feb 12, 2013 1:44 pm

ขอบคุณครับ

zesar

ตั้งหัวข้อ  zesar Wed Feb 13, 2013 4:05 pm

เห็ดกระดุมบราซิล เห็ดกระถินพิมาน เห็ดหลินจือ ใช้แต่ดอกได้ไหมครับ หาซื้อเส้นใยไม่ได้

zesar

สอบถามเกี่ยวกับเห็ดเป็นยาเพื่อรักษาอาการของคุณพ่อ Empty การทำยาจากเห็ดควรใช้ทั้งดอกและเส้นใยจะดีกว่า

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Wed Feb 13, 2013 8:58 pm

ที่พูดไป หมายความว่า หากจะให้ดี ควรใช้ทั้งเส้นใยและดอกเห็ด แต่ในกรณีที่หาเส้นใยเห็ดนั้นๆไม่ได้ ก็ใช้ดอกเห็ดอย่างเดียวก็ได้ แม้ว่า คุณสมบัติอาจจะไม่ดีกว่าใช้ทุกส่วนด้วยกัน

http://www.anonworld.com

ขึ้นไปข้างบน