Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

พ่อเป็นมะเร็งหลอดอาหารค่ะ

2 posters

Go down

พ่อเป็นมะเร็งหลอดอาหารค่ะ Empty พ่อเป็นมะเร็งหลอดอาหารค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Weraya Fri Jan 24, 2014 7:00 pm

สวัสดีค่ะ ดร.อานนท์  หนูอยากขอความช่วยเหลือจากดร.หน่อยค่ะ  ตอนนี้พ่อของหนูเป็นมะเร็งในหลอดอาหาร หนูไม่แน่ใจว่าระยะที่เท่าไหร่ เพราะหมอไม่ได้คุยรายละเอียดอะไรเลยค่ะ ไปหาหมอตามนัดมาตลอด และได้รับเคมีบำบัดจำนวน8ถุง พอกลับมา พ่อของหนุมีอาการเจ็บคอมากขึ้น อาการดูอ่อนเพลีย ทานอะไรไม่ค่อยได้เลยค่ะ ขนาดกลืนน้ำยังลำบาก หนุไม่รู้จะทำยังไงให้พ่อของดูมีอาการดีขึ้น อยากให้ดร.ช่วยชี้แนะด้วยค่ะว่าต้องทำอย่างไร และมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ค่ะ ตอนนี้ร้อนใจมากเลยค่ะ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ

Weraya

ขึ้นไปข้างบน Go down

พ่อเป็นมะเร็งหลอดอาหารค่ะ Empty มะเร็งหลอดอาหาร หลังคีโมมีอาการทานอาหารไม่ได้ อยากใช้เห็ดช่วยจะทำไง

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Sun Jan 26, 2014 8:18 pm

นั่นคือ อาการแพ้คีโม หรือผลข้างเคียงจากการให้ยาเคมี ซึ่งยาทุกชนิดที่ใช้ทำลายหรือยับยั้งการเจริญเติบโตของเซลมะเร็งนั้น มันไม่ได้ไปทำลายเซลมะเร็งแต่เพียงอย่างเดียว ยาพวกนี้ จะไปทำลายเซลดีๆของร่างกายด้วย ยิ่งเซลที่ไวต่อสารเคมี เช่น อ่อนใต้ผิวหนัง ซึ่งจะทำให้เกิดอาการคันใต้ผิวหนัง หรือเซลรากขุมขน ก็จะทำให้ผมร่วง ดังนั้น บริเวณลำคอก็เช่นกัน เซลบุตามผิวของลำคอก็จะถูกทำลายไปด้วย ด้วยความที่สารเบต้ากลูแคนในเห็ดหลายชนิด เช่น เห็ดกระดุมบราซิล เห็ดไม๊ตาเก๊ะ เห็ดกระถินพิมาณ ที่ผ่านขบวนการย่อยด้วยขบวนการชีววิธี สามารถเข้าไปซ่อมแซมหรือลดอาการแพ้ของคีโมหรือสารเคมี ที่จะไปทำลายเซลดีๆได้ ดังนั้น ในกรณีคุณพ่อของคุณนั้น อยากแนะนำให้ใช้เห็ดดังกล่าว ที่ผ่านขบวนการย่อยด้วยขบวนการชีววิธีแล้วให้ท่านทาน จะช่วยแก้ปัญหาได้ สามารถโทรปรึกาาจากเจ้าหน้าที่ได้ที่ 029083308 และ 0860830202
Pai_Anonworld

http://www.anonworld.com

พ่อเป็นมะเร็งหลอดอาหารค่ะ Empty Re: พ่อเป็นมะเร็งหลอดอาหารค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Weraya Mon Jan 27, 2014 11:43 am

รายชื่อเห็ดที่บอกว่า สามารถช่วยให้อาการของมะเร็งดีขึ้นได้ด้วยใช่มั๊ยค่ะ ที่นอกจากช่วยเรื่องผลข้างเคียงจากคีโมอ่าค่ะ

Weraya

พ่อเป็นมะเร็งหลอดอาหารค่ะ Empty Re: พ่อเป็นมะเร็งหลอดอาหารค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Mon Jan 27, 2014 11:44 pm

ใช่ครับ

http://www.anonworld.com

ขึ้นไปข้างบน