Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ปัญหาเห็ดแห้ง

Go down

ปัญหาเห็ดแห้ง Empty ปัญหาเห็ดแห้ง

ตั้งหัวข้อ  krittaph Fri Aug 20, 2010 9:44 pm

อาจารย์ครับ ผมจะรบกวนปรึกษาอาจารย์หน่อยครับ คือผมปลูกเห็ดยานางิอยุ่แต่มีปัญหาเกี่ยวกับดอกเห็ดที่ออกมา บางส่วนเกิดเป็นดอกเห็ดและอีกบางส่วนแห้งตายไป ผมอยากจะรู้ว่าปัญหาเกิดจากอะไรครับ ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับออกซิเจนไม่พอรึเปล่าครับ ผมก็เลยอยากให้อาจารย์แนะนำผมหน่อยคับ

krittaph
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

ปัญหาเห็ดแห้ง Empty ขอทราบรายละเอียดมากกว่านี้

ตั้งหัวข้อ  Anonmushroom Sat Aug 21, 2010 10:28 pm

ขอทราบรายละเอียดมากกว่านี้ครับ เพราะถามมาแบบสั้นๆ ไม่รู้ที่ไปที่มา จะตอบลำบากมาก จึงอยากขอรายละเอียดเพิ่มเติม เช่น ใช้สูตรอาหารอะไร นึ่งนานแค่ไหน บ่มเชื้อไว้กี่วัน มการพักก้อนเชื้อไหมระหว่างที่เก็บเกี่ยวผลผลิตแล้ว ลักษณะดอกเห็ดที่ว่าใช้ได้เป็นอย่างไร หากเป็นไปได้ส่งรูปมาด้วยจะดีมาก หากส่งรูปมาที่นี้ไม่ได้ ก็ส่งไปทางอีเมล์ก็ได้ เมื่อทราบรายละเอียดแล้ว คำตอบจะแม่นยำกว่า
Anonmushroom
Anonmushroom

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน