Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

จะเพาะเห็ดแต่เป็นอาคารพาณิชย์ ชั้น 2-3 จะได้ผลหรือเปล่าค่ะ

Go down

จะเพาะเห็ดแต่เป็นอาคารพาณิชย์ ชั้น 2-3 จะได้ผลหรือเปล่าค่ะ Empty จะเพาะเห็ดแต่เป็นอาคารพาณิชย์ ชั้น 2-3 จะได้ผลหรือเปล่าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ???? ??? Fri Oct 22, 2010 3:25 pm

สวัสดีค่ะ อาจารย์ที่นับถือ ดิฉันสนใจที่จะเพาะเห็ด ซึ่งจะเข้าอบรมกับทางศูนย์ค่ะ แต่ว่าโรงเรือนเป็นอาคารพาณิชย์ ชั้น2-4 ค่ะ ช่วนหน้าร้อนก็ร้อนมากๆ (อยู่ดอนเมือง ใกล้ๆตลาดโกสม)

???? ???
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

จะเพาะเห็ดแต่เป็นอาคารพาณิชย์ ชั้น 2-3 จะได้ผลหรือเปล่าค่ะ Empty เพาะเห็ดในอาคารพาณิชย์ได้ครับ แต่จะคุ้มหรือไม่ต้องพิจารณาเป็นเรื่องๆไป

ตั้งหัวข้อ  Anonmushroom Sat Oct 23, 2010 4:56 am

คำถามที่ว่าจะเพาะเห็ดในบ้าน หรือในอาคารพาณิชย์จะได้ไหมนั้น ขอฟันธงไปเลยว่าได้ครับ ได้แม้กระทั่งเพาะบนตึกใบหยกชั้นที่ 76 ครับ ที่พูดนี่ไม่ได้ประชดประชันอะไรน๊ะ มันเป็นเรื่องจริง ที่คุณแม่ของคุณพรพิไล ใบหยก ที่อยู่ถนนเดียวและใกล้กับบ้านผมที่โชคชัย 4 ท่านชอบทานเห็ดมาก ท่านจึงส่งคนรถมาอบรมเห้ดเมื่อสิบกว่าปีมาแล้ว แล้วก็เอาไปทดลองเปิดดอกที่ชั้นสูงสุดของอาคารใบหยกทาวน์เวอร์อาคารหลังใหม่ ปรากฎว่าได้ผลดีเช่นกันครับ เช่นเดียวกัน ตอนที่ผมไปสอนที่ประเทศนามิเบีย และเซเนกัล แกมเบีย ซึ่งประเทศเหล่านี้ ล้วนแล้วแต่พื้นที่ส่วนใหญ่ของประเทศเป็นทะเลทราย เราก็ให้คนของเขาขุดหลุม แล้วก็เอาก้อนเห็ดไปเพาะ ได้ผลครับ ฉะนั้น คำตอบว่านี้คือ ได้ ส่วนจะได้อย่างไร เดือนหน้าเขาจะเปิดอบรมเห็ดหลายเรื่องครับ
Anonmushroom
Anonmushroom

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics