Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ผมเข้าเวปไซต์ anonbiotec.com ไม่ได้ครับ

Go down

ผมเข้าเวปไซต์ anonbiotec.com ไม่ได้ครับ Empty ผมเข้าเวปไซต์ anonbiotec.com ไม่ได้ครับ

ตั้งหัวข้อ  สมาชิกทั่วไป Mon Jul 05, 2010 5:02 pm

ผมเป็นลูกศิษย์อาจารย์ อานนท์ ที่เข้าอบรมเรื่องการเพาะเห็ดถุง เมื่อวันที่ 27 มี.ค. ที่ผ่านมานี้ครับ ผมจะลองเข้าเวปไซต์ anonbiotec.com แต่มันเข้าไม่ได้อ่ะครับ browser มันฟ้องว่า มีไวรัสอาจเป็นอันตรายต่อคอมพิวเตอร์ แล้วก็ไม่ยอมเข้าให้อ่ะครับ พอดีผมมีเรื่องอยากจะขอสอบถาม เกี่ยวกับการสร้างโรงเรือนอ่ะครับ คือผมคิดว่า จะลองเริ่มเรียนรู้จากการทดลองเพาะเห็ดนางฟ้าภูฐาน ตามที่ อ. อานนท์ บอกอ่ะครับ ขั้นแรกนี่กะว่า จะเริ่มจากซัก 100 ก้อนก่อน เพื่อหาประสบการณ์ และความชำนาญ และเนื่องจากเนื้อที่ยังมีไม่มากด้วย

ผมอยากรบกวนขอคำแนะนำในการสร้างโรงเรือนน่ะครับ ผมคิดว่าจะไปให้ช่างเหล็กเค้าเชื่อมเป็นตะแกรงเหล็ก เพื่อไว้เสียบก้อนเชื้อ จะดีมั๊ยครับ และขอถามอีกข้อนะครับ คือว่า ผมสนใจ การเพาะเห็ด กระดุมบราซิล ที่อ. อานนท์ บอกมากครับ ผมควรจะต้องเริ่มจากการเพาะเห็ดนางฟ้าภูฐานก่อน หรือว่า จะเริ่มหัดเพาะเห็ดกระดุมบราซิลเลยดีครับ แล้วเห็ดกระดุมบราซิล ทำตลาดยากมั๊ยครับ

วันนี้ขอรบกวนอาจารย์แค่นี้ก่อนครับ ขอบคุณมากครับ

ด้วยความนับถืออย่างสูง

ประวัติ ตรีเกสรนพมาศ รหัส2552/P91/2403

สมาชิกทั่วไป

ขึ้นไปข้างบน Go down

ผมเข้าเวปไซต์ anonbiotec.com ไม่ได้ครับ Empty Re: ผมเข้าเวปไซต์ anonbiotec.com ไม่ได้ครับ

ตั้งหัวข้อ  สมาชิกทั่วไป Mon Jul 05, 2010 5:03 pm

เรียนคุณประวัติ

เรื่องเวปไซต์นั้นไม่น่ามีปัญหาแล้วน๊ะครับ เพราะตอนนี้เจ้าหนี้ที่ของเรานั่งนอนเฝ้ารอทุบหัวไวรัสตลอดเวลาอยู่แล้วครับ ลองเข้าใหม่ โดยพิมพ์ชื่อเข้าไปใหม่ อย่าไปคลิ๊กเอาของเก่าที่มันเก็บไว้น๊ะครับ ไม่เช่นนั้นคุณจะเจอดังเดิม ส่วนเรื่องการทำโรงเรือน หรือที่เปิดถุงด้วยเหล็กนั้นดีที่สุดแล้วครับ ในการทำใหม่ๆ ก็ทำแต่น้อยไปก่อนน๊ะ อย่าเพิ่งใจร้อน แล้วอย่าเพิ่งฟุ้งซ่านไปถึงเรื่องเห็ดกระดุมบราซิล เพราะผมทำมาเกือบ 40 ปี เพิ่งมาสำเร็จ และก็ยังไม่ได้เปิดเผย รวมทั้งเชื้อเห็ดที่มีอยู่ ที่เป็นเชื้อที่มีสารเป็นยาสูงนั้น ผมก็ยังไม่พร้อมที่จะเอาออกไปสู่สาธารณชน เพราะจะต้องทำส่งให้คู่สัญญาไปอีกสักพักก่อน จนกว่าจะจ่ายหนี้ให้ธนาคารทหารไทยเดือนละเกือนสองแสนบาทให้หมดก่อน ก็เหลือเวลาไม่นานแล้ว อีกประมาณแค่ 15 ปีเท่านั้น จึงขอให้ทดลองเอาเห็ดง่ายๆไปก่อน โดยซื้อก้อนเชื้อเห็ดมาเปิด โดยไม่จำเป็นต้องมาซื้อก้อนเชื้อเห็ดจากศูนย์ เพราะต้องรอคิว คนรอเยอะ แล้วเราไม่มีนโยบายขยายหรือทำเพิ่มขึ้นครับ

ดร.อานนท์ เอื้อตระกูล
ผู้เชี่ยวชาญอาวุโส(เห็ด)
องค์การสหประชาชาติ ปี 2524-2548

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน