Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ประกาศด่วน แจ้งเลื่อนการสัมมนาเห็ดเป็นยา วันที่ 8 ตุลาคม ที่จะถึงนี้ เพราะสถานการณ์น้ำท่วม

4 posters

Go down

ประกาศด่วน แจ้งเลื่อนการสัมมนาเห็ดเป็นยา วันที่ 8 ตุลาคม ที่จะถึงนี้ เพราะสถานการณ์น้ำท่วม Empty ประกาศด่วน แจ้งเลื่อนการสัมมนาเห็ดเป็นยา วันที่ 8 ตุลาคม ที่จะถึงนี้ เพราะสถานการณ์น้ำท่วม

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Thu Oct 06, 2011 8:45 pm

ด่วนที่สุด

เนื่องจากสถานการณ์น้ำท่วมครั้งประวัติศาสตร์ ที่กระแสน้ำท่วมแทบทุกหนแห่งของภาคกลาง ขณะนี้สถานการณ์น่าเป็นห่วงอย่างยิ่ง เนื่องจากน้ำได้ทะลักเข้าอ้อมล้อมรอบอานนท์ไบโอเทคทุกด้านแล้ว และทางเทศบาลใกล้เคียง ได้ประกาศให้มีการเตีรยมตัวป้องกันและเตรียมแผนอพยพ หากเกิดน้ำท่วมฉับพลัน ดังนั้น การสัมมนาเรื่องเห็ดเป็นยาครั้งแรกที่กำหนดขึ้นในวันที่ 8 ตุลาคม ที่จะถึงนี้ ขอเลื่อนไปโดยไม่มีกำหนด และหากสถานการณ์ดีขึ้น จะกำหนดการสัมมนาอีกครั้ง จึงขอแจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน
Pai_Anonworld
Pai_Anonworld

http://www.anonworld.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ประกาศด่วน แจ้งเลื่อนการสัมมนาเห็ดเป็นยา วันที่ 8 ตุลาคม ที่จะถึงนี้ เพราะสถานการณ์น้ำท่วม Empty เป็นกำลังใจให้นะครับ

ตั้งหัวข้อ  Banlu Thu Oct 06, 2011 9:21 pm

สวัสดีครับคุณไผ่ กราบเรียนอาจารย์อานนท์นะครับ ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ผมได้เพิ่งได้เข้ามาเลยติดตามข่าวสารเรียนเรื่องเห็ดเป็นยาไม่ทัน (อย่างไรก็ตามผมขอ Stand by ที่นั่งเรียนเมื่อเปิด Session นี้นะครับ หากมีที่ว่างผมก็เข้าร่วมเรียนด้วยคนนะครับ จะขึ้นจากสุราษฎร์ไปเรียนด้วยครับ สนใจอย่างมาก)

หมายเหตุ จากประสบการณ์น้ำท่วมสุราษฎร์เมื่อเมษายนที่ผ่านมา ผมพบกับวิกฤตนี้แล้วครับ น้ำท่วมสูง และไหลเชี่ยวมาก สูญเสียไปมิใช่น้อย แต่ก้อนเห็ดที่เปิดดอกและเชื้อเดินเต็มก้อนแล้ว มันจะลอยน้ำ หากป้องกันไม่ให้ไหลออกไปจากโรงเรือนได้ ก้อนจะไม่เสียหายครับ ยังสามารถออกดอกได้อีกเมื่อน้ำลด และการป้องกันไม่ให้สิ่งของเสียหาย อาทิเช่น เสื้อผ้า หรือของที่ไม่อยากให้เปียก เพราะเมื่อน้ำลดแล้วเหนื่อยมากครับกับการเช็ดล้าง (แนะนำให้นำทุกสิ่งใส่ในถุงดำแล้วมัดให้แน่นหนา ทิ้งมันไว้ในบ้านนั่นแหละครับ) เมื่อน้ำลด จะช่วยผ่อนแรงเราไปได้เยอะมาก ๆ เลยครับ

เมื่อไปอาศัยอยู่ในที่สูง สิ่งที่ลืมไม่ได้คือ เตาแก๊สปิคนิค น้ำสะอาดสำหรับดื่ม ถุงพลาสติกสำหรับใส่ของเสีย อาหารให้พร้อม หากมีเครื่องปั่นไฟ ก็อย่าลืมเตรียมน้ำมันเชื้อเพลิงด้วยนะครับ .... ขอส่งกำลังใจให้ทุกท่านปลอดภัยและมีสุขภาพกาย สุขภาพใจที่เข้มแข็งนะครับ

ด้วยความห่วงใยครับผม...สู้ สู้ ครับ
Banlu
Banlu

ประกาศด่วน แจ้งเลื่อนการสัมมนาเห็ดเป็นยา วันที่ 8 ตุลาคม ที่จะถึงนี้ เพราะสถานการณ์น้ำท่วม Empty ขออย่าให้น้ำท่วมเลย

ตั้งหัวข้อ  arita Mon Oct 10, 2011 2:34 pm

ขออย่าให้น้ำท่วมเลย ทั้งที่อานนท์ และและที่บ้านค่ะ

arita

ประกาศด่วน แจ้งเลื่อนการสัมมนาเห็ดเป็นยา วันที่ 8 ตุลาคม ที่จะถึงนี้ เพราะสถานการณ์น้ำท่วม Empty Re: ประกาศด่วน แจ้งเลื่อนการสัมมนาเห็ดเป็นยา วันที่ 8 ตุลาคม ที่จะถึงนี้ เพราะสถานการณ์น้ำท่วม

ตั้งหัวข้อ  weerachaic Tue Nov 29, 2011 8:37 pm

ผมวีระชัย สมาชิกใหม่หมาดๆ ขอให้กำลังใจ อ.อานนท์ อีกแรงนะครับ อยากให้น้ำลดไวๆ แล้วผมจะได้ไปสมมนาเห็ดเป็นยากลับอาจารย์ ซึ่งจากการอบรมการเพาะเห็ดในถุงครั้งล่าสุด ทำให้ผมได้ความรู้มากมายที่ได้นำมาใช้ในการปรับปรุงฟาร์มเห็ด(ร้อยเห็ดฟาร์ม) ที่วังน้ำเขียว หากเพื่อนๆ มีโอกาศมาเที่ยววังน้ำเขียว อย่าลืมแวะมาให้คำแนะนำกันบ้างนะครับ
weerachaic
weerachaic

ขึ้นไปข้างบน