Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ

2 posters

Go down

สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ Empty สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ

ตั้งหัวข้อ  sanae jaichana Wed Feb 15, 2012 11:07 am

เมื่อวานเพิ่งได้รับของมี ฟังแบคคิว กับ ซูปเปอร์มิก จากเดิมในโรงเรือนมีแมงหวี่มาก ฉีดน้ำส้มควันไม้ก็ไม่หาย ลองเลยครับ ฟังแบคคิวก่อน ฉีดตอนเย็น ตอนเช้านี้ไปเก็บเห็ดดู ปรากฏว่าแมงหวี่ที่เคยเห็นอยู่เยอะ หายไปเกือบหมด ดีใจมากเลยครับ ใช้ได้ผลจริงๆ เดี๋ยวจะลองซูปเปอร์มิกต่อ แต่ไม่ทราบรายละเอียดการใช้ว่าสามารถใช้สลับกับฟังแบคคิวแบบวันต่อวันได้หรือเปล่า และความถี่ในการใช้ทั้งสองอย่างเป็นอย่างไร ซูปเปอร์มิกใช้ได้บ่อยแค่ไหน ถ้ามีโอกาสอยากไปอบรมกับอาจารย์ครับ จะได้มีความรู้เพิ่มขึ้นกว่าการศึกษาเองทางอินเตอร์เน็ต ขอบคุณความรู้ดีๆที่มีให้ครับ

sanae jaichana

ขึ้นไปข้างบน Go down

สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ Empty Re: สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ

ตั้งหัวข้อ  นายหมูคนเมืองแพ Fri Feb 17, 2012 3:04 pm

กราบเรียนท่านอาจารย์..
สวัสดีพี่..sanae jaichana ครับ
ผมอดเป็นห่วงไม่ได้ว่า..ขนาดหน้าร้อนแมลงหวี่ยังเยอะตามที่พี่ให้ข้อมูลมา..หากเป็นช่วงหน้าฝนผมว่าเตรียมรับมือกับแมลงไว้หน่อยก็ดีครับ.หน้าฝนที่แล้วเล่นผมซะหงายท้องเลย...เป็นห่วงครับ..

ปล.พี่เพาะเห็ดอะไรครับ
นายหมูคนเมืองแพ

สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ Empty Re: สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ

ตั้งหัวข้อ  sanae jaichana Tue Feb 21, 2012 8:54 am

ไม่ได้เข้ามาพักนึงเลย ขอบคุณคุณหมูคนเมืองแพที่เป็นห่วงครับ ผมเพาะเห็ดฮังการีกับภูฐานรวมกันทั้งหมด 1000 ก้อนครับ ลองศึกษาดูเรื่อยๆ

sanae jaichana

ขึ้นไปข้างบน