Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

มีเครื่องสับฟางจำหน่ายหรือเปล่าครับ

Go down

มีเครื่องสับฟางจำหน่ายหรือเปล่าครับ Empty มีเครื่องสับฟางจำหน่ายหรือเปล่าครับ

ตั้งหัวข้อ  yodrak992 Fri Mar 09, 2012 10:42 am

คือว่าทดลองทำก้อนเห็ดนางฟ้าภูฎานจากฟางอยู่ครับ(ที่บ้านทำนาครับเลยมีฟางใช้ฟรี)
1. ทดลองแบบคลุกหัวเชื้อฟางไม่ได้หมักมันแข็งเลยทิ้มถุงแตกบ่อย(ใช้ถุง 12x18)
2. ทดลองหมักฟางก่อนตามหนังสืออยู่ครับ หมักได้ 2 วันแล้วครับ ไม่รู้ได้ผลหรือเปล่า
3. ถ้ามีเครื่องสับฟางไห้มีขนาดสั้นลงมันคงจะใส่ถุงปกติได้และง่ายต่อการบรรจุด้วยครับ
yodrak992
yodrak992

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน