Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สอบถามปัญหาเห็ดฟางครับ

Go down

สอบถามปัญหาเห็ดฟางครับ Empty สอบถามปัญหาเห็ดฟางครับ

ตั้งหัวข้อ  สมาชิกทั่วไป Tue Jul 06, 2010 3:51 pm

ผมลองทดลองปลูกเห็ดฟางแล้วผมที่ออกมา มันมีบางส่วนที่คอยาวครับ
รบกวนช่วยวิเคาะห์เห็ดให้ด้วยว่ามันคือเห็ดอะไร
มันใช่เห็ดฟางที่กินได้หรือป่าวครับ
ถ้าใช่เห็ดฟางทำไมมันถึงเป็นลักษณะนี้ต้องแก้ไขอย่างใรให้มันปกติครับ

รบกวนอาจารย์ช่วยไขข้อข้องใจให้ด้วยครับ

chanchai.aphi
สมาชิกทั่วไป

ขึ้นไปข้างบน Go down

สอบถามปัญหาเห็ดฟางครับ Empty Re: สอบถามปัญหาเห็ดฟางครับ

ตั้งหัวข้อ  สมาชิกทั่วไป Tue Jul 06, 2010 3:51 pm

ดูตามรูปแล้วไม่ใช่เห็ดฟาง แต่เป็นเห็ดโคนน้อย ที่มักจะเกิดอันเนื่องจากปุ๋ยหมักมีก๊าซแอมโมเนียสูง และฆ่าเชื้อไม่ได้ที่

ดร.อานนท์ เอื้อตระกูล

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน