Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สมาชิกใหม่ อยากรู้เรืองเกี่ยวกับการหมักเห็ด

2 posters

Go down

สมาชิกใหม่ อยากรู้เรืองเกี่ยวกับการหมักเห็ด Empty สมาชิกใหม่ อยากรู้เรืองเกี่ยวกับการหมักเห็ด

ตั้งหัวข้อ  durueangram Fri Dec 28, 2012 5:33 am

สวัสดีค่ะ ชื่อ ลักษณา สมาชิกใหม่ ขอแนะนำตัวค่ะ อยากทราบในกระบวนการหมักเห็ด ไม่ทราบว่าการหมักเห็ดแต่ละชนิด สัดส่วนเหมือนกันหรือเปล่าคะ พอดีไม่ได้อยู่ประเทศไทยค่ะ แต่ได้ดูในรายการนึงที่ดร.อานนท์ไปทำวิธีการหมักเห็ดนางฟ้าให้ดูเกิดความสนใจอยากหมักเอาไว้ทานเองเพื่อเป็นยา ตอนนี้ไม่ค่อยสบายเป็นหวัดร่างกายอ่อนแอ เหนื่อยง่าย เป็นคนถ่ายยาก แล้วก็อยากจะสั่ง um55 ด้วยค่ะ ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ จะรอคำตอบนะคะ Very Happy

durueangram

ขึ้นไปข้างบน Go down

สมาชิกใหม่ อยากรู้เรืองเกี่ยวกับการหมักเห็ด Empty อยากรู้เรื่องการหมักเห็ดเป็นยา เพื่อใช้เป็นอาหารสุขภาพ ยามที่อยู่แดนไกล

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Sat Dec 29, 2012 7:59 am

เรื่องการหมักเอ็นไซม์จากเห็ด ได้กล่าวไว้หลายต่อหลายครั้ง โดยเฉพาะอย่างยิ่ง สำหรับคนไทยที่อยู่ต่างประเทศ เห็ดนี่แหละที่จะช่วยได้ ขอให้ดูรายละเอียดและวิธีหมักต่างๆได้จากกระทู้ที่ผ่านๆมา เพราะตอบไปหลายครั้งแล้ว ให้ดีดูกระทู้กลุ่มคนไทยที่อยู่ดูไบ ซึ่งมีเป็นหมื่นๆคน และมีคนไทยที่ดูไบไม่น้อยที่ป่วยเป็นสารพัดโรค ดร.อานนท์ จึงแนะนำให้ทำการหมักเห็ดที่มีขายตามท้องตลาด เอามาเป็นยาบำรุงร่างกาย และป้องกันรักษาโรค ดังนั้น โรคอ่อนเพลียของคุณแก้ได้ด้วยเห็ดที่มีอยู่ทั่วไปในตลาด เพียงแต่ หากจะทานเป็นยาแล้ว ไม่ใช่เอามาต้ม เอามาผัด เอามาแกง มันจะต้องผ่านการหมักด้วยจุลินทรีย์ที่มีประโยชน์ ซึ่งส่วนใหญ่เป็นจุลินทรีย์โปรไบโอติก หรือใช้เชื้อยูเอ็ม2555 อย่างไรก็ตาม ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ ส่งท้ายปีเก่า ขอให้คุณประสพผลสำเร็จ สุขภาพแข็งแรง และโชคดีตลอดไป

ยงยศ(ไผ่) เอื้อตระกูล
0858270085
Pai_Anonworld

http://www.anonworld.com

สมาชิกใหม่ อยากรู้เรืองเกี่ยวกับการหมักเห็ด Empty ขอบคุณค่ะ

ตั้งหัวข้อ  durueangram Sat Dec 29, 2012 11:46 pm

ขอขอบคุณ คุณไผ่ด้วยค่ะที่ตอบคำถามของดิฉัน แล้วถ้าจะสั่งum55 ราคาเท่าไหร่คะ แล้วบรรจุกี่เม็ดคะ ขอบคุณค่ะ

durueangram

สมาชิกใหม่ อยากรู้เรืองเกี่ยวกับการหมักเห็ด Empty Re: สมาชิกใหม่ อยากรู้เรืองเกี่ยวกับการหมักเห็ด

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Sun Dec 30, 2012 6:08 am

ทั้งเรื่องราคาและการบรรจุภัณฑ์ รวมทั้งการสั่งซื้อติดต่อได้ตามเบอร์ที่ให้ไว้เลยครับ

http://www.anonworld.com

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics