Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เชื้อเห็ดขอนขาวก้อนหลวมไม่รัดตัว

2 posters

Go down

เชื้อเห็ดขอนขาวก้อนหลวมไม่รัดตัว Empty เชื้อเห็ดขอนขาวก้อนหลวมไม่รัดตัว

ตั้งหัวข้อ  prayoon chantasing Sat Mar 30, 2013 11:48 am

[u]ผมเอาขี้เลื่อยสำเร็จรูปที่ผสม 101 แล้วมาเติมยิบซั่มในอัตรา 100 กก.ผมเติมยิบซั่ม 1 กก.อัดก้อนจนแน่นด้วยเครื่อง2 ครั้งแล้วหยอดเชื้อ เดินเป็นสีขาวเร็วมากประมาณ 25-26 วันเชื้อเดินจนเกือบเต็มก้นถุง ผมรอจน 40 วัน จับก้อนดูรู้สึกว่าก้อนนิ่มมากขยับที่แล้วรอนี้จนเกือบ50 วันแล้วยังไม่มีวี่แววว่าจะออกดอกเลยครับผมใช้ถัง 200 ลิตร นึ่งเป็นเวลา2 ชั่วโมง ตอนหยอดเชื้อผมก็กางมุ้งตามที่ได้อบรมมาครับงงมากครับ ส่วนก้อนนางฟ้าที่เอากลับมาออกดอกดีครับอาจารย์ รุ่น 108-10 ครับ

prayoon chantasing

ขึ้นไปข้างบน Go down

เชื้อเห็ดขอนขาวก้อนหลวมไม่รัดตัว Empty Re: เชื้อเห็ดขอนขาวก้อนหลวมไม่รัดตัว

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld Mon Apr 15, 2013 10:09 pm

ตอนนี้ เห็ดขอนขาวคุณออกดอกหรือยัง ช่วยแจ้งมาให้ทราบด้วย หากยังไม่ออก ให้ทำการกระตุ้นด้วยการฉีดหน้าก้อนอย่างแรง กรุณาแจ้งผลให้ทราบด้วย เพื่อจะได้ช่วยกันหาทางแก้ไขต่อไป
Pai_Anonworld
Pai_Anonworld

http://www.anonworld.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน