Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รบกวนขอคำแนะนำอาหารเสริมสำหรับเห็ดขอนขาวด้วยครับ

2 posters

Go down

รบกวนขอคำแนะนำอาหารเสริมสำหรับเห็ดขอนขาวด้วยครับ Empty รบกวนขอคำแนะนำอาหารเสริมสำหรับเห็ดขอนขาวด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ  uppatam Thu Apr 17, 2014 4:24 am

เรียนท่านอาจารย์ ดร.อานนท์ ครับ
ปัจจุบันผมเพาะเห็ดขอนขาวอยู่ครับ แต่สังเกตเห็นว่าก้อนเห็ดผมไม่ค่อยจะออกดอกครับ ก็เลยอยากลองใช้อาหารเสริมของท่านอาจารย์ แต่ผมไม่เคยไช้อาหารเสริมมาก่อน รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับว่าควรไช้สูตรใหนดี ผมจะได้โทรสั่งกับเจ้าหน้าที่ของสถาบันนะครับ

ขอบพระคุณอาจารย์มากครับ

อุปถัมภ์

uppatam

ขึ้นไปข้างบน Go down

รบกวนขอคำแนะนำอาหารเสริมสำหรับเห็ดขอนขาวด้วยครับ Empty Re: รบกวนขอคำแนะนำอาหารเสริมสำหรับเห็ดขอนขาวด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ  chakkaran Mon Apr 21, 2014 5:32 pm

ขี้เลื่อยแห้ง 100 กก. อาหารเสริมสำเร็จรูป KAT 105 5-7 กก. แป้งเอ็นไซม์ 2 กก. อาหารสริม KAT 901 อีก 1 ลิตร

ผมไม่ได้อบรมนะครับ (แต่ลงอบรมเห็ดเป็นยา 31 พค นี้ครับ) แต่ข้อมูลเอามาจากเว็บครับ

แต่ปัจจุบันผมก็ใช้อาหารเสริมของอาจารย์ ได้ผลทีเดียวครับ จากประสบการณ์ที่เคยทำก้อนเสีย เกือบสี่พันก้อน (เนื่องจากเตานึ่งไม่ได้คุณภาพ)

จนมาเจอวิธีการของอาจารย์โดยการหมักขี้เลื่อยด้วย bio one แล้วก็ใช้อารเสริมตามสูตร เชื้อเดินเร็ว ผลผลิตออกดี
chakkaran
chakkaran

http://thaitumweb.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน