Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สอบถามเรื่องเห๊ดเป็นยา

Go down

สอบถามเรื่องเห๊ดเป็นยา Empty สอบถามเรื่องเห๊ดเป็นยา

ตั้งหัวข้อ  weerachaic Wed Jun 18, 2014 3:28 pm

ผมวีระชัยครับ ผมได้ทดลองเพาะเห็ดหลินจือในขวดเพื่อสกัดตามวิทีมี่ได้อบรมมา
ผมมีข้อสงสัยอยากเรียนถามอาจาร์ยคือ
1. ใช้เวลานานนเท่าไรกว่าเห็ดจะเริ่มเป็นดอก
2. ขณะเชื่อเดินเต็มขวดแล้วพบว่ามีน้ำสีน้ำตาลออกมาในขวดเชื้อ มันผิดปกติหรือเปล่าครับ
weerachaic
weerachaic

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน