Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เห็ดถั่งเช่าสีทองที่มีการปนเปื้อน

Go down

เห็ดถั่งเช่าสีทองที่มีการปนเปื้อน Empty เห็ดถั่งเช่าสีทองที่มีการปนเปื้อน

ตั้งหัวข้อ  rujnicha45 Wed Jul 08, 2015 10:26 am

เรียนอาจารย์อานนท์ / คุณไผ่

ดิฉันเรียนเพาะเห็ดถั่งเช่าสีทอง เมื่อ ธค 56 ค่ะ แต่เพิ่งเริ่มมาลองเพาะจริง เสียเกินครึ่งเลยค่ะ แต่มีส่วนหนึ่ง ที่เหมือนมีเชื้อราหรือเชื้ออื่นปนเปื้อน แต่ตัวถั่งเช่าเองก็เจริญด้วยและสามารถแทงดอกขึ้นมาโดยเห็นเส้นใยขาวๆเดินขึ้นข้างๆขวดค่ะ จึงอยากเรียนถามว่า ควรเก็บต่อไปมั้ยคะ และเมื่อดอกโตเต็มที่สามารถนำไปใช้ได้หรือไม่ อย่างไรคะ

rujnicha45

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน