Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สวัสดีครับผมพศินแวะมาทักทายครับ

Go down

สวัสดีครับผมพศินแวะมาทักทายครับ  Empty สวัสดีครับผมพศินแวะมาทักทายครับ

ตั้งหัวข้อ  สมาชิกทั่วไป Tue Jul 06, 2010 1:30 pm

อาจารย์ครับ ผมกำลังมองหาเห็ด มาเสริมตลาดที่มีอยู่แล้ว แบบว่า
มา Repackage, Mix กับผักอื่นๆ, สบู่เห็ด , Premium เห็ด อาจารย์ มีไหม หรือ
ถ้าอาจารย์มีไอเดีย อย่าลืมแนะนำด้วยนะครับ

พศิน

สมาชิกทั่วไป

ขึ้นไปข้างบน Go down

สวัสดีครับผมพศินแวะมาทักทายครับ  Empty Re: สวัสดีครับผมพศินแวะมาทักทายครับ

ตั้งหัวข้อ  สมาชิกทั่วไป Tue Jul 06, 2010 1:31 pm

เรียนคุณพศิน

ต้องขอโทษอย่างแรงที่ไม่ได้ติดต่อกลับไป เพราะหมู่นี้วุ่นอยู่กลับเป็นฝ่ายเสบียงสนับสนุนการชุมนุมเพื่อประชาธิปไตยอยู่ และทำการปรับปรุงฟาร์มขนานใหญ่ แต่อย่างไรก็ตาม เรื่องของคุณเป็นเรื่องที่ยิ่งใหญ่มาก ที่ผมจะต้องสนับสนุนให้ได้ ดังที่ได้ทราบเป็นอย่างดีว่า ผมได้สะสมเรื่องของความรู้ ประสบการณ์เกี่ยวกับเห็ดและสมุนไพรทั้งจากไทยและต่างประเทศค่อนข้างจะครบถ้วนแล้ว และบางส่วนก็ได้ทำการผลิตเพื่อแจกจ่ายให้แก่ญาติพี่น้องและบุคคลที่ใกล้ชิด

พร้อมทั้งขณะนี้ ผมได้ไปตั้งฐานที่ค่อนข้างใหญ่ที่ประเทศ French Guiana อยู่ที่ลาตินอเมริกาใกล้กับประเทศบราซิล ที่ได้ตั้งใจกันไว้ว่า จะเอาอาหารแปรรูปเพื่อสุขภาพ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง เห็ด ส่งไปจำหน่ายที่นั่นด้วย ผมจะพยายามหาเวลาที่จะดูโรงงานของคุณที่บ้านแพ้วเร็วๆนี้ เพื่อจะได้เป็นข้อมูลประกอบ ที่จะวางแผนในอนาคตร่วมกัน ไม่ต้องห่วงครับ จะติดต่อกลับเร็วๆนี้ ขณะเดียวกัน ขอเชิญดูความเคลื่อนไหวต่างๆของผมได้ที่เวปไซด์ www.anonbiotec.com ตลอดก็แล้วกัน เพราะได้เพิ่ม Talk around with Anon ที่จะมีเรื่องราวต่างๆที่น่าสนใจ update ตลอดเวลา สำหรับต้นเบาบับที่ขาดตลาดไปนั้น ประมาณเดือนเมษายน ก็จะได้เมล็ดพันธุ์มาใหม่อีก เป็นเมล็ดเบาบับที่ได้ผ่านการคัดเลือกลักษณะต้นที่สวยงามจากประเทศโบกินาฟาซู ตอนนี้ทราบว่า มีการสั่งเมล็ดเบาบับราคาถูกมาจากประเทศออสเตรเลีย ซึ่งส่วนใหญ่เป็นพันธุ์ที่สูงชลูดไม่มีความสวยงาม ต้นไม่อวบอ้วน ออกดอกออกผลช้า ดูตัวอย่างได้ที่ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ที่ได้นำพันธุ์มาจากประเทศออสเตรเลีย มีลักษณะคล้ายต้นงิ้วแดงบ้านเรา อายุกว่า 20 ปี จึงจะออกดอกออกผล

ดร.อานนท์ เอื้อตระกูล

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน