Anon Biotec web board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ต่อ

Go down

ต่อ Empty ต่อ

ตั้งหัวข้อ  สมาชิกทั่วไป Tue Jul 06, 2010 2:21 pm

ขอบพระคุณ ดร.อานนต์ สำหรับคำแนะนำดีครับ เพราะเห็ดที่ถ่ายรูปไปให้ดูนั้น รสชาดมันใช้ไม่ได้จริงๆครับ ผมจะจัดตารางเวลาให้ตรงกับการอบรมเห็ดของดร.อานนต์

ตามความเห็นของดร.อานนต์ นั้น หากสามารถปลูกเห็ดกระดุมได้ ตามสภาพภูิมิอากาศลักษณะนี้ จะปลูกเห็ดได้ทุกชนิดตามที่ ดร.อานนต์แนะนำไว้ในเมล์ก่อนหน้านี้ทั้งหมดนั้น ผมจะต้องเตรียมตัวอย่างไรก่อนเข้ารับการอบรมบ้างครับ

และเนื่องจากการที่ผมจะนำเชื้อเห็ดเข้ามาในประเทศได้ ต้องทำเรื่องกรอกแบบฟอร์มยื่นขออนุญาตจากกระทรวงเกษตรที่โอมานก่อนครับ

ซึ่งต้องใช้รูปภาพ และชื่อของเห็ดครับ จากนั้นผมต้องเอามาแปลเป็นภาษาอารบิคและทำจดหมายขออนุญาตนำเข้า พร้อมกับกรอกแบบฟอร์ม พร้อมปริมาณที่คาดว่าจะนำเข้า กับลักษณะบรรจุภัณฑ์หีบห่อครับ

จึงอยากขอรบกวน ดร.อานนต์และทีมงาน ได้กรุณา ส่งข้อมูลด้านภาพถ่าย,ชื่อเห็ดและรูปลักษณะบรรจุภัณฑ์ เพื่อผมจะได้เตรียมทำเรื่องยื่นขออนุญาตนำเข้าแต่เนิ่นๆครับ เพราะขั้นตอนการขออนุญาตจะใช้เวลานานพอสมควรครับ เนื่องจากเป็นของใหม่สำหรับประเทศนี้ครับ

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

ขอบคุณครับ

wichai wattanasopon

สมาชิกทั่วไป
สมาชิกทั่วไป

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน